Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• กันยายน 20, 2017, 09:05:08 AM
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: G3 -- ครับตามดู รับรองไม่ผิดหวังครับ ทำทุกอย่างเลยจริงๆ  (อ่าน 28972 ครั้ง)

kajeab SIR

• มือสมัครเล่น
  • **
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 3

• หมายเลขสมาชิก: 720

ยกให้น้าเป็น ที่ 1 Accord เลย

fluke_darklamp

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 1

• หมายเลขสมาชิก: 1842

• ผู้ตั้งกระทู้

ขอบคุณ ทุกเสียงเลยคับผม มาเล่าต่อครับ 
ที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้ ว่าชาร์ปละลาย  เรื่องมันมีอยู่ว่าไอ้เครื่อง เกียร์ธรรมดาที่ผมซื้อมาใหม่นั้น มันคงจะเก็บเอาไว้นาน น้ำมันเครื่องมันเลยเป็นตะกอน หรือเชียงกงเอาน้ำมันเครื่องเก่า
มาใส่ปนไปปนมาหรือเปล่าก็ไม่รู้  มารู้ทีหลังว่าฝักบัวมันดูดน้ำมันเครื่องขึ้นมาใช้ไม่ทัน  อาการมันมีอยู่ว่า  มีเสียงแปลกๆดังมาจากเครื่อง ตรงประมาณเท้าเรานี่เเหละ  แล้วเริ่มดังขึ้นๆ
  เรื่อยๆ  รถเริ่มหน่วง ๆ  ไม่มีแรง  สุดท้ายก่อนรื้อเครือง  รอบเดินเบผม อยู่ที่ 2000  รอบเลยครับ  เริ่มไม่ไหว  ไหน ขอรื้อ ดูดิ๊  ผมไม่ค่อยชอบจอดรถทิ้งไว้ที่ไหนครับเลยขอรื้อเอง
        แล้วผมจะบอกว่า  ตั้งเเต่เกิดมา ไม่เคยรื้อเครื่อง  ประกอบเครือง เลย ทำได้แต่อย่างอืน    ทำไงดีล่ะทีนี้  รื้อก่อน
      ไอ้นี่ แหละ  กันรุน (ช่างเค้าเรียกกัน)  หลุดกระเด็นมานอนแอ๊งแม๊ง อยู่ ก้น แคร๊ง   

ไหนๆ ก็ไหนๆ  แล้วผมเลยจะเก็บรายละเอียดต่อเลย   เออ  ก่อนหน้านี้ผมบอกว่าไม่เคยรื้อเคยประกอบเครื่องเลยใช่ไหม  ผมเลยโทรหาทุกๆคนที่ผมรู้จักไม่ว่าจะเจ้าของอู่ หรือ ช่าง  ที่ทำ honda  โทรถามใครไปแล้วเรื่องอะไรที่สงสัย จะโทรถามคนอื่นซ้ำอีก เพื่อความมั่นใจ เพราะแต่ล่ะคนมีวิธีในการทำงานต่างกัน 
  ผมเลยคิดว่า  เอา ว่ะ  ช่างทำงานกัน  จบ  ป 4  ยังประกอบได้เลย นี่เราทำอะไรได้ตั้งหลาย อย่างทำไมเรื่องแบบนี้จะทำไม่ได้ล่ะ  แต่ที่ผมต้องประกันตัวเอง คือ  ผมต้องขันปอนด์ แน่ๆที่น๊อตฝาสูบ  !!!!   ผมเลยเอาใหม่โทรถามอีก  ได้ข้อมูลมาแล้ว  3 คนไม่เหมือนกันเลย  ต่างกันนิดหน่อย  ผมเลือกแล้วว่าจะเอาข้อมูลจากใคร   ผมเลยต้องไปซื้อ ประแจปอนด์ มาเลย  ใช้งานนี้โดยเฉพาะ แต่ที่อยากเล่าให้ฟังคือ ช่างคนนี้ผมสนิท มาก ผมถามว่า "พี่ เครื่องผม ขันปอนด์เท่าไหร่  เค้าบอกว่าขันเล๊ย  ตามความรู้สึก  แน่นแล้วพอ  แบร๊ะ  !!!!!   ถ้าไม่แน่นเท่ากันกำลังอัดมันก็ต่างกัน แด๊ะ  !!!!   พอเลย เก็บไว้ในใจมีคนที่เลือกแล้วนิ๊         
      ดูต่อเลยครับที่ผมจะทำต่อ   ส่วนมากก็  พ่นสีไร ได้  พ่นหมดอ่ะ     

พ่นยันเสื้อ  ล้างไงก็ไม่ใหม่  พ่นซ่ะนี่แน่ะ  555  ใหม่เลย 

ครัชท์  exedy 3 แฉก  แอบซิ่ง นิดนึงครับ 

อันนี้กันเหนียวครับ  เผื่อว่าตั้ง มาร์คผิด จะได้ปรับได้เอง   สุดท้ายมันคือความคิดที่ผิด เพราะถ้ามาร์คผิด  ปรับไม่ได้เเน่เพราะมันเลยไปเยอะ แต่ว่า  สรุปประกอบเครือง  555   สตาร์ทติโครตร  ดีใจเลย  สตาร์ทติดได้ไงว่ะ  ประกอบเครื่องครั้งแรก  555  ทีนี้ผมล้างอะไรในเครื่องได้ล้างหมดมันจะได้ไม่มีปัญหาอีก 
          ดูรอยผ่าแบบนี้ไม่มีใครผ่ากัน  ผมมีเครื่องมืเฉพาะ งาน แล้วผมคิดว่า แบบนี้เรียบร้อยดีครับ  ไม่เหมือนใครด้วย นำเสนอๆ 

หลังจากประกอบเครื่อง เสร็จไปแล้ว   ผมก็เริ่มทำช่วงล่างต่อเลย   
รถผมได้แปลงช่วงล่าง เป็นของ euro- r ไปแล้วจากอู่ honda ที่ นึง  แต่ว่าเค้าแปลงมาแล้ว แพของผม มันไม่ตรง จุดยึดก็ไม่ค่อยเรียบร้อย สักเท่าไร  อ้อ  ผมจะบอกว่าผมใช้แร็คไฟฟ้าแล้ว ครับผม เพราะไอ้รุ่นนี้ ตอนนี้วันนี้ผมเจอคนนึงที่เชียงกง บางนา ซื้อแร็คไปในราคา  10000  แล้วครับ  ไฟฟ้าดีกว่า ปรับได้จากในรถมีปุ่มปรับ  เบา กลาง หนืด ด้วย  เล่่า ต่อเลยครับ  และแล้ว ผมก็รื้อ แพมาทำอีก  วัดขนาดทั้งหมด ที่เกี่ยวข้องและจำเป็น ต้องใช้  มาบวกลบ คูณหารกันแล้ว ได้ขนาดที่ เหมาะสม  ****   ผมลืมบอกไปว่ามันไม่ตรงยังไง  เวลา จอดมาดูล้อรถผมดีๆ นะ  ล้อหน้าข้างขวา ล้นออกมาจากซุ้ม นิดๆ  แต่ข้างซ้ายนี่ดิ   หดเข้าไปเกือบ นิ้วเลย  *****     จึงต้องทำเดี๋ยวมันไม่หล่อ  มาดูกันเลยครับ  พูดยาวไป
      ดูหลังจากที่แปลงเสร็จแล้วก็แล้วกันครับ  ตอนต้องตัดต่อ ไม่ได้ถ่ายไว้ผมทำงานคนเดียวเลยถ่ายมั่งไม่ถ่ายมั่ง  สังเกตุจุดยึดของแพนะครับ  ทีเเรก  ดูไม่ได้เลยเชื่อมมาแบบตามมีตามเกิด มากๆเลย  ผมเลยคิดว่า  ต้องเอาจุดยึดเดิมแพเดิม  ของ 88 มา  MIX  กับ euro-r  ผลปรากฎดังรูปครับ  จับพ่นสีอีกแล้ว  ผมมีปั๊มลม กาพ่นสี  เลยจัดซ่ะ     

สังเกตแท่น ที่แพล่างวางอยู่นะครับ  อย่างที่ผมบอกว่าผมทำงานคนเดียว  ผมเลยต้องทำแท่นเพื่อวางแพล่างเข้าไปก่อน  แล้วจึงสไลด์
มาใกล้ๆ  รถ  พอจะยกแพขึ้นประกบ ก็โยกแม่แรงที่มีอยู่ โยกได้ทุกมุมเผื่อว่ามันมีมุมไหนที่ยังไม่สนิทก็โยกที่ละตัวได้ครับกว่าจะสำเร็จ  มันก็สนุกไปอีกแบบนะครับ   

เป็นอันว่าสำเร็จ  เหนื่อย เลยครับ   มีต่ออีกนะครับ  หลังจากนั้นผมมีโปรเจคอื่นกับรถคันนี้อีก  รอดูนะครับ   
  :D- :-LLL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 02:17:56 PM โดย fluke_darklamp »

IJ

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: -1

• หมายเลขสมาชิก: 3281

ทำแต่รถ เมียนง เมียน้อยหนีหมดแล้วมั้งคับลุง  =::E

top1155

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 2

• หมายเลขสมาชิก: 4441

สุดๆๆๆเลยครับ มาปูเสือรอชมครับ O:-)- O:-)-

• *
    0%

สุดๆๆๆเลยครับ มาปูเสือรอชมครับ O:-)- O:-)-
           ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้ามาดู ขนาดรถรุ่นผมมันเก่ามากเเล้ว ตกรุ่นไม่ค่อยมีใครเอามาทำแล้ว
 ยังมี หลายๆ คนเข้ามาดู  ขอบคุณ มากเลย ครับ  มีอีกแน่นอน ยังไม่มีเวลามาเล่า อีก    .... รอนะครับ

jayshow

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 0

• หมายเลขสมาชิก: 3217

ตามดูมาหลายปีแล้ว
ปีหน้าคงได้ลองนั่งมั่ง   :***:

webanimator

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 973

Teeranan_VTI-S

• มืออาชีพตัวจริง
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 538
  • F22B VTEC.....

สุดยอดไปเลยครับ

..........ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึง..........

JOE_DRIVE_IT

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 1095

เหนื่อย แทน เลย  ครับ    แต่.......... สุข สุดๆแน่ ทุกครั่งที่มอง มัน

t-rex

• เข้าขั้นระดับเทพ
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 5

• หมายเลขสมาชิก: 22

เก่งมากๆเลยครับ นับถือทั้งฝีมือ และใจครับ

wutthichaikaewkunsri

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 5316

สุดยอดไปเลยครับผม :D :D :D
Wutthichai Kaewkunsri.

sunday g7

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 5111

สวยมากครับ รอชมต่อนะครับ

IJ

• *
    0%

รถถึงใหนแล้วอ่ะลุง เงียบไปเลย

LEcK

• เทิร์นโปรแล้ว
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 3

• หมายเลขสมาชิก: 317

ยอดฝีมือ คร๊าบบบบ

O:-)- O:-)- O:-)- O:-)-

mugen.ac96

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 1639

สุดยอดครับคันนี้...ติดตามดูอยู่ครับ :( :(

nine_nop

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 5919

O:-)- เล่าต่อเลยนะครับ กลับมาพร้อมที่จะอ่านต่อแล้วละ

• *
    0%

งานยุ่งๆน่ะครับเลยไม่มีเวลาเข้ามาเล่นเวปนานพอ. อ่ะครับหาเวลาว่างก่อนครับ

IJ

• *
    0%

รถสวยช่วยดัน อิอิ  :-LLL

wit0630

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 631
  • ครอบครัวคือสิ่งสำคัญที่สุด

สุดยอดครับ

punaccord

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 2985

สุดยอดจิงๆ นับถือเลยครับ

อยากไปช่วยทำบ้างจังเลย

จะได้เรียนรู้วิชาไปด้วย

KOWITAC96

0%

• หมายเลขสมาชิก: 81

ขอสามคำ
เทพมากครับ (จบป่ะ)

• *
    0%

ขอสามคำ
เทพมากครับ (จบป่ะ)

ขอบ-คุณ-ครับ.   อิๆๆ.  3คำ. 

• *
    0%

สุดยอดจิงๆ นับถือเลยครับ

อยากไปช่วยทำบ้างจังเลย

จะได้เรียนรู้วิชาไปด้วย
      ผมเองไม่ได้เปิดอู่. ครับจะทำแบบนี้ก็แต่รถตัวเอง. งานหลักผมทำแค่ในส่วนของไฟหน้าเท่านั้นเอง

hellbz

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 1325
  • bla bla bla

สุดๆเลยคันนี้

emarf

0.16%

• หมายเลขสมาชิก: 1233
  • CD5 VTI-S

เราก็นึกว่ารถใคร รถพี่ฟลุ๊คนี่เอง เซ็ตโบเสร็จยัง รอชมอยู่นะ
เฟรม
Tel. LINE Facebook : 0922951989
Line Link : http://line.me/ti/p/~0825526814
เพจร้าน : Allcarshop (จำหน่ายอะไหล่ซิ่ง,อะไหล่แท้เบิกศูนย์,อะไหล่เซียงกง รถใหม่ป้ายแดงทุกรุ่นทุกยี่ห้อ)
Page Link : https://www.facebook.com/allcarshop1/
สถานที่ : ลุมพินี มิกซ์ เทพารักษ์-ศรีนครินทร์

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย