Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• พฤษภาคม 26, 2017, 11:54:13 PM
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!น้ำมันเครื่องMobil1 0W40 ทำพิษ เกือบไปแล้วเรา ขอคำแนะนำด่วนครับ!!!!  (อ่าน 58715 ครั้ง)

Boonchoo8

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 1

• หมายเลขสมาชิก: 1803

• ผู้ตั้งกระทู้

:o สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกACTทุกท่าน

ผมมีเรื่องไม่สบายใจอย่างแรง มาขอแชร์และขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่ใช้Accord G8 2.0ครับ :(

เมื่อเร็วๆนี้ ผมได้นำรถเข้าไปเช็คระยะและเปลี่ยนนำมันเครื่องที่ศูนย์บริการฮอนด้าชื่อดังแห่งหนึ่ง จากนั้นผมก็ไปประชุมแถวๆถนนศรีนครินทร์  ผมขอไม่บอกว่าเป็นศูนย์ไหนนะครับ

คือผมซื้อนำมันเครื่อง Mobile1 0W40 แกลลอนสีทองเข้าไปเอง ทุกอย่างก็ดูเหมือนจะดี

ยกเว้นตอนผมกลับมารับรถ  ผมก็ได้ยินคำกล่าวดังต่อไปนี้จากพนักงานว่า:

พนักงาน: พี่ครับ น้ำมันเครื่องที่พี่นำมานั้นมันไม่พอ ทางศูนย์ได้เบิกน้ำมันเครื่องมาใส่เพิ่มให้กับรถพี่เรียบร้อยแล้วนะครับ
ผม: เหอ.... เป็นไปได้ไงน้อง น้ำมันเครื่อง4ลิตรที่พี่ซื้อมามันไม่พอหรอ?
พนักงาน: ใช่ครับพี่ รถพี่ต้องใช้น้ำมันเครื่องจำนวน4.2ลิตรครับ ผมเบิกน้ำมันเครื่องสังเคราะห์มาเติมให้กับรถพี่ครับ
ผม: หา! มันเป็นไปไม่ได้น้อง!!!!!!
พนักงาน: จริงครับพี่ รถพี่ต้องใช้น้ำมัน4.2ลิตรจริงๆครับ
ผม: ไม่มีทางน้อง ไหน ไปเรียกช่างคนที่เปลี่ยนนำมันเครื่องให้พี่มาคุยหน่อยสิ
พนักงาน: ครับได้ครับพี่

รอ รอ รอ รอ แล้วช่างก็ไม่มา ตามที่คาดไว้

พนักงาน: พี่ ครับดูตารางนี้สิครับ เห็นไหมครับ รถพี่ต้องใช้น้ำมัน 4.2 ลิตร จริงๆ ( เขาเอาตารางที่ใช้Excelเขียนขึ้นมาเอง และprintมาให้ผมดู ประมาณมาว่าที่ศูนย์นี้เขาใช้เศษกระดาษแผ่นนี้เป็นไบเบิ้ลประจำศูนย์เวลาเบิกน้ำมันว่างั้น)
ผม: โอ้ย มันเขียนมาผิดน้อง  มั่วมากเลยตารางนี้นะ 

จากตารางของศูนย์ ผมก็พิจารณาในใจว่า ดูสิ รุ่น2.4 กับ2.0 เขาใช้น้ำมันเครื่องเท่ากันพอดีเลยหรอตามตารางของน้องนี่  คือว่าในตารางนั้นเขียนว่าAccord 2.0 และ 2.4 ใช้น้ำมันเครื่องเท่ากันที่4.2ลิตรเวลาเปลี่ยน ซึ่งมัีนไม่ตรงกันเลยกับที่ผมศึกษามา

ผม:เองงี้น้อง ช่วยไปหยิบคู่มือรถมาหน่อยพี่สิ  ไปหยิบในรถพี่มาก็ได้ครับ
พนักงาน: ครับพี่รอเดี๋ยวนะครับ   

รอ รอ รอ รอ รอ

พนักงาน:นี่ครับพี่
ผม: ผมใช้เวลาประมาณสอง-สามวินาทีเปิดหาข้อมูลจำเพาะของรถ หน้าต่อไปนี้ขึ้นมาให้เขาดูครับ

จากนั้นผมก็อธิบายให้พนักงานฟังว่า รถAccord 2.0 ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดยเปลี่ยนใส้กรองด้วย จะต้องใช้น้ำมันเครื่องประมาณ 3.7ลิตรเท่านั้น ตามตารางของผู้ผลิต.....  ส่วน 4.2ลิตรที่เขาว่านั้น มันเป็นของรุ่น2.4 แต่พี่เป็นรุ่น2.0  ดังนั้นน้ำมันเครื่อง4ลิตรที่ผมเตรียมมามันจะต้องยังมีเหลือด้วยครับ ไม่ใช่ไม่พอ

พนักงาน: ครับๆ ได้ครับพี่เดี๋ยวผมรีบตัดรายการน้ำม้นเครื่องที่ทางศูนย์เบิกมาเพิ่มออกให้พี่เลยครับ พี่ๆ รอแป๊บนึงก่อนนะครับ ไปทานกาแฟ เครื่องดื่มก่อนก็ได้นะครับพี่ เดี๋ยวผมทำให้พี่เลยครับ

ผม: ไม่เป็นไรน้อง พี่รอได้ ไม่รีบ.....

เรื่องก็เหมือนจะจบด้วยดีว่า ทางศูนย์เขายอมรับแล้วว่าเขาดำเนินการผิดพลาด จึงยินดีตัดค่าใช้จ่ายส่วนเกินออกไปให้

แต่.......มันไม่จบง่ายๆก็ประโยคต่อไปนี้นะสิครับ

พนักงาน: พี่ครับ จริงๆแล้วรถพี่ต้องใช้น้ำมัน4.2ลิตรจริงๆนะครับพี่ ยังไงคราวนี้ผมตัดรายการค่าใช้จ่ายนี้ออกให้พี่ แต่ว่าคราวหน้ารบกวนพี่นำน้ำมันมาเผื่อด้วยนะครับ เพราะว่า4ลิตรมันไม่พอจริงๆครับ  คือประมาณว่าพนักงานบอกว่าทางศูนย์เขาไม่ได้ทำผิด แต่ผมเองเข้าใจผิดไปเอง โดยไปเชื่อคู่มือมากเกินไป อะไรประมาณนั้นนะครับ

ผมก็ไม่อยากมีเรื่องอะไรกับเขาต่อแล้ว เพราะว่ายังไงผมก็ไม่ต้องจ่ายค่าน้ำมันเครื่องส่วนเกินที่เขาว่าแล้ว แถมสุดท้ายตอนรับรถ พนักงานก็เอาแกลลอนน้ัำมันมาให้ผมดูว่าเขายังเหลือน้ำมันเครื่องให้ผมกลับบ้านจริงๆตามที่ตกลงกันไว้

แต่ที่มาตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆก็เพราะว่่าผมอยากทราบความจริงจากประสบการณ์ของเพื่อนๆว่า เจ้า Accord G8 2.0 นี่เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและใส้กรอง ต้องใช้กี่ลิตรกันแน่ครับ? 

รบกวนช่วยเปิดกะลาออกจากหัวผมทีครับ  :(

ขอบคุณครับ ;D

เพิ่มรูประดับน้ำมันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 08:51:14 AM โดย Boonchoo8 »

Anon act

• บุคคลทั่วไป

เหยดดดดดดดด คู่มือพิมพ์แจกรถทุกคัน พิมพ์ผิด QC แม่งกากขนาดนั้นเลยเหรอ สรุปอย่าเชื่อคู่มือรถให้เชื่อช่างอย่างนั้นเหรอ?

the_nus

• หัวหน้าแก๊งค์ ACT

• เข้าขั้นระดับเทพ
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 23

• หมายเลขสมาชิก: 20
  • ให้ใช้ฟรี แต่ไม่ใช่ที่สาธารณะ พูดเว้ย วะ แต่รักนะจ๊ะทุกคน

ถ้าแค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไส้กรอง น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ บีควิกครับ เท่าที่ใช้บริการ ตัวช่างพูดจารู้เรื่องกว่าช่างศูนย์ครับ ศูนย์ผมไปเฉพาะเช็คระยะ แล้วพอหมดประกันก็อู่นอกหมดครับ เครื่อก็อู่ฮอนด้า ไฟฟ้าห็เข้าร้านไดนาโม เบรกช่วงล่างก็ร้านช่วงล่างดีๆเยอะ ช่างศูนย์ที่เห็นฝึกงาน ทำตามตำรา พอเก่งแล้วก็ออกมาอู่ตามอู่หรือเปิดอู่เอง

แหม่...ชื่อกระทู้ชวนเข้ามาดู นึกว่าโมบิลทำอะไรให้

baby

0%
  • คะแนน ชื่นชม: 9

• หมายเลขสมาชิก: 1700

เชื่อ คู่มือ ดีที่สุดครับ

Ha-Nong

• เทิร์นโปรแล้ว
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 9

• หมายเลขสมาชิก: 2623
  • กฤชชัย มีทิม

ถ้าแค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไส้กรอง น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ บีควิกครับ เท่าที่ใช้บริการ ตัวช่างพูดจารู้เรื่องกว่าช่างศูนย์ครับ ศูนย์ผมไปเฉพาะเช็คระยะ แล้วพอหมดประกันก็อู่นอกหมดครับ เครื่อก็อู่ฮอนด้า ไฟฟ้าห็เข้าร้านไดนาโม เบรกช่วงล่างก็ร้านช่วงล่างดีๆเยอะ ช่างศูนย์ที่เห็นฝึกงาน ทำตามตำรา พอเก่งแล้วก็ออกมาอู่ตามอู่หรือเปิดอู่เอง

แหม่...ชื่อกระทู้ชวนเข้ามาดู นึกว่าโมบิลทำอะไรให้
คิดเหมือนกัน นึกว่าmobil ปลอม

Big DUCK

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 2

• หมายเลขสมาชิก: 621

1 เชื่อตามคู่มือครับ เพราะเค้าวิจัยและทดสอบมาเเล้ว
2 ถ้าไม่ผสมน้ำมันหลายเกรด  ข้ามยี่ห้อ  ก็ไม่เป็นไรครับ
3 จะเติมมากไปหรือน้อยไป ขอเเค่ไม่ตำ่กว่าขีด Min แล้วก็ไม่เกิน Max ก็พอเเล้วครับ

ผมขับ G8 2.4EL ผมยังเคยลองเติมน้ำมันเครื่องเเค่3.7L และ 4 L เลยครับ ขอบบอกว่ามันลื่นกว่าเติมตาม specแต่ก็อีกแหละ สุดท้ายก็ตาม คู่มือครับ
change your word ,change your world.

[กกน.000]กิม แก๊งนนท์ คน กัน เอง[รถนำขบวน05]

• ประธานคลับ ACT

• มืออาชีพตัวจริง
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 7

• หมายเลขสมาชิก: 294

1 เชื่อตามคู่มือครับ เพราะเค้าวิจัยและทดสอบมาเเล้ว
2 ถ้าไม่ผสมน้ำมันหลายเกรด  ข้ามยี่ห้อ  ก็ไม่เป็นไรครับ
3 จะเติมมากไปหรือน้อยไป ขอเเค่ไม่ตำ่กว่าขีด Min แล้วก็ไม่เกิน Max ก็พอเเล้วครับ

ผมขับ G8 2.4EL ผมยังเคยลองเติมน้ำมันเครื่องเเค่3.7L และ 4 L เลยครับ ขอบบอกว่ามันลื่นกว่าเติมตาม specแต่ก็อีกแหละ สุดท้ายก็ตาม คู่มือครับ

ถูกต้องครับ ดูจากก้านวัดน้ำมันครับ ไม่จำเป็นต้องเปะๆที่3.7L มากกว่าน้อยกว่าก็ได้ ให้อยู่ระหว่างmax/min พอครับ

Boonchoo8

• *
    0%

มาดูภาคต่อกันครับ

วัดระดับน้ำมันเครื่องเมื่อกี้นี้ อุ่นเครื่องก่อน แล้วจอดทิ้งไว้15นาที แล้วค่อยวัดครับ

ไม้รู้จะบรรยายยังไงแล้วครับงานนี้  พี่ท่านเติมมาเกินไปเยอะจริงๆ

บอกแล้วก็ไม่ฟัง เปิดคู่มือให้ดูก็เฉยๆ แถมว่าผมมั่วอีก ช่างก็ไม่รู้ดันทุรังเติมเข้าไปได้ไง QCก็ไม่มี เช็คก็ไม่เช็ค เติมลูกเดียวล้นไปก็ไม่สน ไม่รู้จบมาจากสำนักไหนครับ

ก็คู่มือมันเขียนอยู่แล้วว่า3.7ลิตร ผมซื้อมา4ลิตรมันต้องเหลือ แต่พี่ท่านไปเบิกน้ำมันมาเพิ่มอีก แถมเติมซัดเข้าไปซะขนาดนี้ โอ้แม่เจ้า ยังมาบอกว่าคราวหน้าให้ผมซื้อน้ำมันเครื่องมาเผื่ออีก สุดๆครับ

ผมคิดว่าคงต้องจัดหนักซะทีแล้วหละครับ >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

สุดยอดนวัตกรรมใหม่ล่าสุดของศูนย์ฮอนด้า ฉีกกฏ ฉีกตำราทุกเล่ม!!!!!

iiamArt©[Admin ACT]®

• [อาร์ตแก๊งนนท์ 038] รับหน้าที่ดูแล ACT จร้า ติดขัดอะไรก็ 081-9170862 นะครัชชช
  • Administrator

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 243

• หมายเลขสมาชิก: 64
  • ACT ทุกๆท่าน...กด Like ACT Fanpage กันยังเอ่ย

ผมใช้รถมาราวๆ 3 ปี รุ่น 2.0

น้ำมันเครื่องซื้อไปเองแล้วให้ศูนย์เปลี่ยนให้ครับ แบบ 4 ลิตรนั่นหละ เติมมาตลอด

พนักงานและช่าง ผมเคยถามเขาบอกเเค่ไม่ต่ำกว่าขีด Min แล้วไม่เกิน Max ก็พอเเล้วครับ
เลขกิโลราวๆ 120,000 ไม่เห็นช่างหรือพนักงานจะบอกว่าไม่พอคับ  :-: :-: :-: สบายๆ 4 ลิตร

Boonchoo8

• *
    0%

ผมใช้รถมาราวๆ 3 ปี รุ่น 2.0

น้ำมันเครื่องซื้อไปเองแล้วให้ศูนย์เปลี่ยนให้ครับ แบบ 4 ลิตรนั่นหละ เติมมาตลอด

พนักงานและช่าง ผมเคยถามเขาบอกเเค่ไม่ต่ำกว่าขีด Min แล้วไม่เกิน Max ก็พอเเล้วครับ
เลขกิโลราวๆ 120,000 ไม่เห็นช่างหรือพนักงานจะบอกว่าไม่พอคับ  :-: :-: :-: สบายๆ 4 ลิตร

ขอบคุณครับที่แวะมาแนะนำ O:-)-

ผมคงต้องกลับไปร้องเรียนที่ศูนย์แล้วครับงานนี้ แต่คงไม่กลับไปแบบเงียบแน่ๆครับ
 :D00 :D00 :D00 :D00 :D00 :D00 :D00 :D00

SweeTkhai

• แก๊งค์สร้างสรรค์

0%
  • คะแนน ชื่นชม: 5

• หมายเลขสมาชิก: 514

พี่ว่ารถเองน่าจะเกิน 120000 แล้วละอีกทั้งเบาะคนนั่งด้านข้างกับเบาะหลังคนเยินน่าดูทีเดียวเชียว.. :-VV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 11:22:30 AM โดย SweeTkhai »

Big DUCK

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 621

มาดูภาคต่อกันครับ

วัดระดับน้ำมันเครื่องเมื่อกี้นี้ อุ่นเครื่องก่อน แล้วจอดทิ้งไว้15นาที แล้วค่อยวัดครับ

ไม้รู้จะบรรยายยังไงแล้วครับงานนี้  พี่ท่านเติมมาเกินไปเยอะจริงๆ

บอกแล้วก็ไม่ฟัง เปิดคู่มือให้ดูก็เฉยๆ แถมว่าผมมั่วอีก ช่างก็ไม่รู้ดันทุรังเติมเข้าไปได้ไง QCก็ไม่มี เช็คก็ไม่เช็ค เติมลูกเดียวล้นไปก็ไม่สน ไม่รู้จบมาจากสำนักไหนครับ

ก็คู่มือมันเขียนอยู่แล้วว่า3.7ลิตร ผมซื้อมา4ลิตรมันต้องเหลือ แต่พี่ท่านไปเบิกน้ำมันมาเพิ่มอีก แถมเติมซัดเข้าไปซะขนาดนี้ โอ้แม่เจ้า ยังมาบอกว่าคราวหน้าให้ผมซื้อน้ำมันเครื่องมาเผื่ออีก สุดๆครับ

ผมคิดว่าคงต้องจัดหนักซะทีแล้วหละครับ >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

สุดยอดนวัตกรรมใหม่ล่าสุดของศูนย์ฮอนด้า ฉีกกฏ ฉีกตำราทุกเล่ม!!!!!

เวรกรรม  เติมเกืนเยอะเเบบนี้ เอาออกเถอะครับ  น้ำมันเครื่องเกินไปก็ไม่ดี เป็นภาระของเครื่องยนต์  แถมจะวิ่งไม่ค่อยออกเอานะครับ เหมือนคนวิ่งในน้ำ ตื้นไปก็วิ่งสบาย ลึกไปก็วิ่ง บ่อ ออก เด้อ
change your word ,change your world.

sanru.9595

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 0

• หมายเลขสมาชิก: 1603

เกินเยอะ ไปดูดออกดีไหม วิ่งดีกว่าเดิมอีกนะนั่น

ปกติ ใช้ CR-V หิ้วน้ำมันไปกระป๋องเดียวตลอดครับ ... ถ้าเจออย่าง จขกท. นี่ มีวีนล่ะครับ ร้องเรียน สนญ. เลยล่ะ ข้อหา มั่ววว

omelette

• *
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: -1

• หมายเลขสมาชิก: 194

ผมเข้า honda รามอินทรามาตลอด ถือน้ำมันเครื่องไปเองทุกครั้ง 4L เหลือก้นแกลลอนกลับบ้านทุกครั้ง ( 2.4 ด้วย )

LIM ZEN

• มือสมัครเล่น
  • **
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 5

• หมายเลขสมาชิก: 369

ผมจะถามพอดีว่า 2.4  ก็ ซื้อ กระป๋องเดียวไม่พออะซิ...???

แต่ด้านบนเข้าพิมมาแล้ว ...  แฮ่ๆ

อยากถามต่อว่า แล้วในคู่มือ มันบอกให้เติม 4.2 ลิตร แล้วคุณด้านบนบอก กระป๋อง 4 ลิตร์เหลือ นี่ ตกลงผมต้อง เติมเท่าใหร่กันแน่..+

omelette

• *
    0%

เดาว่ามันคงยังเหลือคงค้างในเครื่องครับ อยากให้ออกหมดเกลี้ยงๆคงต้อง flushing, ดีที่สุด ลองเติมไปวัดไปดูละกันครับ

emarf

• มืออาชีพตัวจริง
    0.22%

• หมายเลขสมาชิก: 1233
  • CD5 VTI-S

ถ่ายออกนิดนึงดีกว่าครับ
เฟรม
Tel. LINE Facebook : 0922951989
Line Link : http://line.me/ti/p/~0825526814
เพจร้าน : Allcarshop (จำหน่ายอะไหล่ซิ่ง,อะไหล่แท้เบิกศูนย์,อะไหล่เซียงกง รถใหม่ป้ายแดงทุกรุ่นทุกยี่ห้อ)
Page Link : https://www.facebook.com/allcarshop1/
สถานที่ : ลุมพินี มิกซ์ เทพารักษ์-ศรีนครินทร์

niki

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 1280

ผมซื้อที่นี่ครับ https://www.facebook.com/media/set/?set=a.633052536761213.1073741849.286837374716066&type=1

ผมซื้อรถที่นี่เลยได้ซื้อน้ำมันเครื่องราคาส่งไปด้วย
ถามเค้าให้แล้ว เห็นว่าถึงจะไม่ได้ซื้อรถกับเค้าก็ขายราคาส่งเหมือนกันครับ

อยู่แถวพระราม9 ช่วงแยกผังเมือง
ลองติดต่อถามดูนะครับ คุณปอ 085-209-4444
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 02:45:46 PM โดย niki »

omelette

• *
    0%

2.4 ใช้ 4L มาตลอด ตอนนี้ 110000km แล้วเช่นกัน
ดูดออกเถอะครับ เยอะไปวิ่งไม่ออก

ปล. honda รามอินทราเช่นกัน

Yakumo

0%

• หมายเลขสมาชิก: 82

แกลลอน 4ลิตร พอแล้วเหลือกลับมาไว้เติมถ้าหากใช้ไปแล้วพร่องด้วยแน่นอนครับ วิธีวัดระดับก็ใช้ก้านวัดที่ติดมากับเครื่องนั้นแหละครับ จะมีขีดอยู่สองขีด ขีดบนคือระดับสูงสุดที่เครื่องต้องการ ขีดล่างเป็นระดับต่ำสุด ถ้าหากระดับน้ำมันเครื่องอยู่ในระดับระหว่างบนสุดถึงล่างสุดก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ถ้ามากไปมันก็วิ่งไม่ค่อยออก น้อยไปน้ำมันเครื่องขาดก็เสี่ยง เครื่องพังครับ ลองพิจารณาดูครับผม

Yakumo

0%

• หมายเลขสมาชิก: 82

รถผมใช้เครื่อง 2.4L ต้องใช้น้ำมันเครื่อง 4.2L ครับ เวลาผมซื้อ ผมก็ซื้อแกลลอน 4ลิตร กับ 1ลิตร ครับ พอเต็มแล้ววัดระดับดูด้วยก้นวัดระดับน้ำมันเครื่อง เรียบร้อย ก็จะมีน้ำมันเครื่องเหลือกลับมาไว้เติมถ้าหากพร่อง มากกว่าครึ่งขิงกระป๋อง 1 ลิตร

javabean

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 16439

อาการแบบนี้เรียกว่าช่างไม่อ่านตำรา ดีแล้วที่เจ้าของรถรู้สเปค พวกจำนวนลิตรหรืออ่านคู่มือมาก่อน
มิเช่นนั้นโดน อาการแบบนี้ไม่รู้ช่างมั่ว หรือ แกล้งไม่รู้หรือเปล่า เก่ง ๆ มากคับ..ทำอะไรต้องรู้

ปรกติผมก้อเช็คราคาก่อนในเว็บ ส่วนใหญ่  ช่วงนี้โปร น้ำมัน ของ ปตท. คุ้มดีคับ..ลองเช็คดูใครใช้อยู่
ผมซื้อร้านที่ Official Store คับ หรือร้านทางการใน net ไม่ก้อเว็บใหญ่
ราคาถูกกว่าในปั๊มเยอะเลย... แล้วหาช่างที่ไว้ใจได้เติมให้ ถ้ารถเกิน 5 ปี ตอนนี้คือก้อยังฟิต ไม่มีปัญหาวิ่ง ตจว.ประจำ
ลองดูใน นี้

อาการแบบนี้เรียกว่าช่างไม่อ่านตำรา ดีแล้วที่เจ้าของรถรู้สเปค พวกจำนวนลิตรหรืออ่านคู่มือมาก่อน
มิเช่นนั้นโดน อาการแบบนี้ไม่รู้ช่างมั่ว หรือ แกล้งไม่รู้หรือเปล่า เก่ง ๆ มากคับ..ทำอะไรต้องรู้

ปรกติผมก้อเช็คราคาก่อนในเว็บ ส่วนใหญ่  ช่วงนี้โปร น้ำมัน ของ ปตท. คุ้มดีคับ..ลองเช็คดูใครใช้อยู่
ผมเช็คราคาที่นี้ก่อนเลย PPT คุ้มสุดตอนนี้ ถ้าใช้อยู่ยี่ห้อนี้อยู่แล้วแนะนำเลยคับ ลองดูที่นี้คับ
ลองดูคับ..ลองเช็คราคาดูผมว่าราคาไม่แพงคับของแถมได้ครบคับ..
www.lazada.co.th/ppt-ลดราคาซื้อ 1 แถม 1
ช่วงนี้โปร PPT ลดถูกสุดน้ำมันเครื่องแต่ใครยี่ห้อลองเช็คดูคับ...ซื้อมาเติมเองประหยัดเงินกว่าเยอะ
ส่วนลดอื่น ยี่ห้ออื่น ลองดู  www.lazada.co.th/รวมโปรโมตชั่นลดราคาน้ำมันเครื่อง
อันนี้ได้แถม PTT น้ำมันเครื่อง Performa Racing Synthetic 5W-50 API SN/GF-5 4 ลิตร
ฟรีบัตรเติมน้ำมัน 500 บาท  PTT น้ำมันเครื่อง PERFORMA SUPER SYNTHETIC 0W-20 3 ลิตร ได้ฟรี 1 ลิตร"

เช็คโปร >> น้ำมันเครื่อง caltex รวมโปรโมตชั่นลดราคา
เช็คโปร >> น้ำมันเครื่อง Shell รวมโปรโมตชั่นลดราคา
เช็คโปร  >> น้ำมันเครื่อง castrol รวมโปรโมตชั่นลดราคา

ซื้อน้ำมันเครื่องที่ไหน
ซื้อน้ำมันเครื่องที่ไหนดี pantip น้ำมันเครื่อง ยี่ห้อไหนดี Pantip

#Invalid YouTube Link#

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2017, 11:36:37 AM โดย javabean »

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย