Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• กรกฎาคม 19, 2018, 04:57:09 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เควิน เดอ บรอยน์ มิดฟิลด์ทีมชาติเบลเยียม  (อ่าน 140 ครั้ง)

[email protected]

• เทิร์นโปรแล้ว
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: -3

• หมายเลขสมาชิก: 17206

• ผู้ตั้งกระทู้

ดูบอลสดฟรองซิส โกเกอแล็งได้กล่าวอำลาแฟนบอลอาร์เซน่อลและบอกวา่จะไม่ลืมช่วงเวลาที่ผ่านมาเลย ภายหลังโบกมืออำลาย้ายไปอยู่กับบาเลนเซียเป็นที่เรียบร้อยแล้วในตลาดซื้อขายเดือนมกราคมนี้กองกลางเลือดน้ำหอมแยกทางกับทีมดังลอนดอนเหนือหลังจากอยู่กันมา 9 ปี เพื่อไปหาความท้าทายใหม่ในแดนกระทิงไอ้ค้างคาว”เป็นทีมที่จัดการคว้าตัวดาวเตะวัย 26 ปีมาร่วมทีมในราคา 12 ล้านปอนด์พร้อมกับเซ็นสัญญากันยาวไปจนถึงปี 2023โกเกอแล็งลงเล่นไป 160 นัดในทีมชุดใหญ่ให้กับอาร์เซน่อลและผ่านการคว้าแชมป์เอฟเอ คัพร่วมกับสโมสรในปี ดูบอลสด2015 และ 2017“ผมแค่อยากขอบคุณพวกเขา”โกเกอแล็งกล่าวถึงแฟนบอลผ่านทางเว็บไซต์สโมสร“ผมอยู่กับสโมสรมานานมากแล้ว ผมแสดงแพสชั่นให้กับสโมสรมาเสมอและพวกเขาก็เห็นสิ่งนั้นในตัวผม ดังนั้นผมอยากขอบคุณต่อแรงสนับสนุนจากพวกเขา”“ผมเข้าใจว่าพวกเขารู้สึกยังไง ผมเข้าใจในความรักที่พวกเขามีต่อสโมสร ผมอยู่กับอาร์เซน่อลมา 9 ปีและสโมสรก็เป็นเหมือนครอบครัวที่สองสำหรับผม”“ผมเข้าใจถึงความไม่พอใจเมื่อผลการแข่งขันออกมาไม่ดี เราก็มีความสัมพันธ์แบบตรงไปตรงมานะและแฟนบอลก็ปฏิบัติต่อผมได้อย่างสุดยอดเสมอ มันเป็นเรื่องยอดเยี่ยมเลย”โกเกอแล็งย้ายจากลาวาลในฝรั่งเศสมาอยู่กับอาร์เซน่อลเมื่อปี 2008 และมีความทรงจำมากมายกับการตกลงสัญญาแรกกับสโมสรการย้ายมาอยู่กับอาร์เซน่อลด้วยอายุยังน้อย, มาจากสโมสรเล็กๆ ก็นับว่าเป็นก้าวอันยิ่งใหญ่สำหรับตัวผม”“ผมขอพูดว่าอาร์เซน่อลดูแลให้ผมเติบโตขึ้นในฐานะนักเตะแต่ก็ยังทำให้ผมเติบโตขึ้นในฐานะลูกผู้ชายด้วย ผมเป็นหนี้บุญคุญอาร์เซน่อลเยอะเลย มันคือช่วงเวลา 9 ปีในชีวิตผมและผมก็จะไม่มีทางลืม”แต่แน่นอนว่าผมย้ายเพื่อหาความท้าทายใหม่, สโมสรใหม่และความประทับใจแรกของผมนั้นดีมาก ผมจึงคาดหมายว่าจะได้มีช่วงเวลาที่ดีอีกครั้งนึง”ดูบอลสด

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย