Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• พฤศจิกายน 17, 2018, 05:50:25 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: Gap Carwash บางใหญ่ บริการขัดเคลือบสีรถยนต์ ฟอกเบาะพรมรถ ล้างห้องเครื่องโดยช่างผ  (อ่าน 25789 ครั้ง)

Tatong01

• เทิร์นโปรแล้ว
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 0

• หมายเลขสมาชิก: 9739

• ผู้ตั้งกระทู้
  • "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"
    • gapcarwash detail center

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น แว๊กเงาสีรถยนต์ , บริการขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ แก้ปัญหาสีรถเป็นคราบหมอง ขัดลบรอยเคลือบสีรถยนต์
ขจัดคราบยางมะตอย ยางไม้ ขี้นก หรือครายไคลต่างๆ, บริการฟอกเบาะผ้า เบาะหนัง กำมะหยี่ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์
(แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) บริการ ทำความสะอาดพรมเพดานหลังคารถ แผงคอลโซลและแผงประตู
ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน แก้กลิ่นเหม็นอับในรถยนต์ ,รับหุ้มเบาะสำหรับรถยนต์ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ,
บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สะอาดเสมือนรถใหม่ สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG
(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน)
บริการล้างแอร์แบบถอดตู้ เพื่อทำความสะอาด และฆ่าเชื้อโรคในระบบแอร์รถยนต์ งานดีราคาไม่แพงอย่างที่คิด

บริการล้างสี-ดูดฝุ่น washing program
-ล้างสีด้วยโฟม เริ่มต้นที่ 100 บาท
-ล้างสีด้วยโฟม-ดูดฝุ่น เริ่มต้นที่ 120 บาท
**ราคาค่าบริการล้างรถตามขนาดไซส์รถยนต์
-บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ลงแว๊กเงาEagle one As-U-Dryช่วยลดการจับของคราบสกปรกและฝุ่น ละอองเพิ่มความเงางาม  เริ่มต้นที่ 200 บาท
-บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ลงแว๊กเงา3M เพื่อความเงาฉ่ำของสีรถ ป้องกันรอยนิ้วมือและฝุ่น เริ่มต้นที่ 300 บาท
เพราะความลื่นของตัวน้ำยา ทำให้ฝุ่นเกาะได้ยาก
**ราคาค่าบริการล้างรถตามขนาดไซส์รถยนต์

สนใจดูรายละเอียดและผลงานของเราได้ทางเว็บhttp://www.gapcarwash.com/

โปรแกรมล้างสี-ดูดฝุ่น เคลือบสี
-ล้างสีดูดฝุ่น+เคลือบสีน้ำยา Eagle one เริ่มต้นที่ 1,100 บาท
-ล้างสีดูดฝุ่น+เคลือบสีน้ำยา 3 M เริ่มต้นที่ 1,200 บาท

โปรแกรมล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ Polish & coating system

-ล้างสีดูดฝุ่น-ขัดสี-เคลือบสีน้ำยาPhoenix เริ่มต้นที่ 1,500 บาท
-ล้างสีดูดฝุ่น+ขัดสี+เคลือบสีน้ำยา 3 M เริ่มต้นที่ 1,500 บาท

ขัดสีลบรอยขนแมวขัดคราบหมอง คืนความสดใสให้กับรถที่ดูหมอง สีด้านไม่ขาวสดเหมือนรถใหม่ ให้กลับมาเหมือนใหม่ได้อีกครั้ง

โปรแกรมพื้นฟูสภาพสีผิวรถยนตร์ ( ขัดชักเงา หรือ Wet Look)  เพื่อให้สีรถยนต์เกิดความเงางามอย่างล้ำลึก 

การขัดแบบ Wet Look คือการขัดลบรอยบางๆ ขัดปรับสภาพผิวและชักเงา ซึ่งมักใช้กับรถที่มีสภาพสีหมองจากการใช้งานทั่วไป มีริ้วรอยบางๆ ไม่ลึกมากนัก เพื่อลบรอยบางๆ และฟื้นฟูสีที่หมองให้กลับมาสดใส ให้กลับมาเงางามดังเดิม เหมาะสำหรับรถยนต์ที่ผ่านการใช้งานมานานโดยปราศจากการเคลือบสีรถยนต์ ทำให้มีคราบสกปรกสะสมและเกาะอยู่ตามผิวสีรถยนต์ ทำให้สีรถหมองไม่เงางาม  ปัญหาคราบน้ำ คราบมูลนก  คราบฝังแน่น ละอองสีต่างๆ คราบยางไม้ที่อาจติดอยู่ที่พื้นผิวสีรถจากการใช้งานตามปกติ ซึ่งสิ่งสกปรกเหล่านี้อาจไม่สามารถทำความสะอาดได้ด้วยการล้างเพียงอย่างเดียว (บริการนี้ใช้เวลาประมาณ 1-3 ชั่วโมง)
-ราคาเริ่มต้นที่ 2,000 บาท หมายเหตุ ราคาค่าบริการขึ้นอยู่กับขนาดไซส์ของรถยนต์ S M L XL

บริการฟอกเบาะ พรม รถยนต์ Cleaner car interior
-ซักทำความสะอาดเบาะผ้าหรือกำมะหยี่/เบาะหนัง ถอดซักทั้งคัน
-ราคาเริ่มต้นที่2,000บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขนาดรถ
-แต่ถ้าซักเบาะแบบแยกเป็นตัว ราคาเริ่มต้น ที่ 500 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อย )

บริการทำความสะอาด พรมพื้น(ถอดซักข้างนอกรถ) Carpet Cleaning
-ซักทำความสะอาด พรมพื้น ราคาเริ่มต้นที่ 1,500 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขึ้นอยู่กับขนาดของรถ )

บริการทำความสะอาดแผงประตูรถยนต์ Door Panel Care
-ซักทำความสะอาด พรมพื้น ราคาเริ่มต้นที่ 200 บาท ต่อ 1 บาน

บริการทำความสะอาดพรมเพดานรถยนต์ Car ceiling cleaner
-ซักทำความสะอาดพรมหลังคา ราคาเริ่มต้นที่ 900 บาท ( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อย )

บริการทำความสะอาดภายในห้องโดยสาร Full Interior Detailing
-บริการทำความสะอาดภายในรถทั้งคัน อาทิ (ฟอกเบาะ พรม แผงข้างประตู ผ้าบุหลังคา คอนโซล เกียร์ ฯลฯ)
( ตามสภาพหน้างานว่ามากหรือน้อยและขึ้นอยู่กับขนาดของรถ ) ราคากรุณาสอบถาม

มื่อน้ำเข้ารถ เราควรทำอย่างไร...?
น้ำเข้ารถ ลุยน้ำท่วม รถจอดแช่น้ำ แนะนำว่าถอดรื้อพรมรถทั้งชั้นบนชั้นล่างออกมาซัก ซับน้ำตรงพื้นตัวถังให้แห้ง(ที่เป็นเหล็กและรอยหยักหรือซอกต่างๆของพื้นรถ) น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด เพราะรถที่ลุยน้ำท่วม พรมที่แช่น้ำมานั้นอาจมีน้ำขังตามซอกต่างของพื้นรถ ถ้าไม่ได้ถอดมาซักทำความสะอาด ตากแดดให้สนิท อาจเกิดเชื้อรา แลกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ได้ เพราะด้านล่างข้างใต้พรมนั้น จะเป็นแผ่นใยซับเสียง บางรุ่นจะเป็นคล้ายๆ ผ้าห่ม บางรุ่นจะเป็นฟองน้ำ ซึ่งพวกนี้จะแห้งยากมาก อาจทำให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาเช่น สนิม, กลิ่นเหม็น, เชื้อรา และปัญหาอื่นๆ ได้ซึ่งอาจทำให้เกิดความสูญเสียต่อทั้งรถและสูญเสียเงิน

ลูกค้าที่สนใจที่จะนำรถมาใช้บริการที่ร้าน Gapcarwash Detail Center สามารถนำรถเข้ามาที่ร้านได้เลยครับโดยไม่ต้องจองคิวล่วงหน้า หรือโทรสอบถามเพื่อแจ้งรายละเอียดให้เราทราบก่อนเข้ามาใช้บริการสัก 1-2 ชั่วโมง เพื่อความสะดวกในการบริการ

สำหรับลูกค้าท่านใดที่สนใจใช้บริการฟอกเบาะพรมรถยนต์นั้นควรจะนำรถเข้ามาช่วงเช้า 8-9โมง เพราะบริการนี้ใช้ระยะเวลานานประมาณ 1 วัน โดยลูกค้าสามารถนั่งรอรับรถได้ตอนเย็นได้เลยโดยไม่ต้องทิ้งรถไว้กับทางร้าน

บริการล้างห้องเครื่อง เริ่มต้นที่ 200 บาท สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ (ไม่เกี่ยวว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดไม่ว่าจะเป็นรถยี้ห้อไหนก็ตามแต่ครับ ติด LPG หรือ CNG ล้างได้ทั้งนั้น)
****ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน***

สนใจโทรสอบถามรายละเอียดได้ที่
 090-9129799,082 999-2069 K.โต้ง
เปิดบริการทุกวัน อังคาร-อาทิตย์ (หยุดทุกวันจันทร์) เวลา 8:00 น.-19:00น.
(มีที่เดียวที่บางใหญ่ นนทบุรี ไม่มีสาขาครับ)
>>>ติดต่อสอบถามทางโทรศัพท์ เวลา 08:00-19:00 น.<<<

ID LINE: GAPCARWASH

Gap carwash ตั้งอยู่ในปั๊มสยามแก๊สถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก ฝั่งเข้ากรุงเทพฯ บางใหญ่ นนทบุรี
ทางร้านมีห้องรับรองลูกค้าติดแอร์ มีบริการอินเตอร์ฟรีขณะนั่งรอรถ ให้ลูกค้านั่งรอรถแบบเป็นกันเอง พร้อมทั้งมีบริการน้ำดื่มเย็น กาแฟร้อน ชาร้อน โอวัลติล บริการฟรี
Email: [email protected],
ดูผลงานของเราได้ที่Facebook : http://www.facebook.com/gapcarwash.detailcenter หรือทางเว็บ http://gapcarwash.com/

***สามารถติดตามดูผลงานเราได้ทางเว็บไซต์ เรามีผลงานมาอัพเดตเรื่อย ขอขอบคุณที่ไว้วางใจใช้บริการGapcarwash Detail Center

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2015, 03:32:33 pm โดย Tatong01 »
บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี

Tatong01

0%

• "ดูแลรถของท่าน เหมือนรถเราเอง"

เมื่อน้ำเข้ารถ เราควรทำอย่างไร...?
          น้ำเข้ารถ ลุยน้ำท่วม รถจอดแช่น้ำ  แนะนำว่าถอดรื้อพรมรถทั้งชั้นบนชั้นล่างออกมาซัก ซับน้ำตรงพื้นตัวถังให้แห้ง(ที่เป็นเหล็กและรอยหยักหรือซอกต่างๆของพื้นรถ) น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด เพราะรถที่ลุยน้ำท่วม พรมที่แช่น้ำมานั้นอาจมีน้ำขังตามซอกต่างของพื้นรถ ถ้าไม่ได้ถอดมาซักทำความสะอาด ตากแดดให้สนิท อาจเกิดเชื้อรา แลกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ได้ เพราะด้านล่างข้างใต้พรมนั้น จะเป็นแผ่นใยซับเสียง บางรุ่นจะเป็นคล้ายๆ ผ้าห่ม  บางรุ่นจะเป็นฟองน้ำ ซึ่งพวกนี้จะแห้งยากมาก  อาจทำให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาเช่น สนิม, กลิ่นเหม็น, เชื้อรา และปัญหาอื่นๆ ได้ซึ่งอาจทำให้เกิดความสูญเสียต่อทั้งรถและสูญเสียเงิน

พรมแช่น้ำ , น้ำขังตามซอกต่างของพื้นรถ
พรมพื้นรถยนต์ - ด้านล่างใต้พรมรถยนต์ (แผ่นใยซับเสียง,พรมผ้าห่ม)
รถเป็นสนิม

พรมขึ้นรา

• ลูกค้าที่สนใจที่จะนำรถมาใช้บริการที่ร้าน Gapcarwash Detail Center สามารถนำรถเข้ามาที่ร้านได้เลยครับโดยไม่ต้องจองคิวล่วงหน้า หรือโทรสอบถามเพื่อแจ้งรายละเอียดให้เราทราบก่อนเข้ามาใช้บริการสัก 1-2 ชั่วโมง เพื่อความสะดวกในการบริการ

• สำหรับลูกค้าท่านใดที่สนใจใช้บริการฟอกเบาะพรมรถยนต์นั้นควรจะนำรถเข้ามาช่วงเช้า 8-9โมง เพราะบริการนี้ใช้ระยะเวลานานประมาณ 1 วัน โดยลูกค้าสามารถนั่งรอรับรถได้ตอนเย็นได้เลยโดยไม่ต้องทิ้งรถไว้กับทางร้าน
http://www.gapcarwash.com/-flooded-car.html
ด้วยช่างผู้ชำนาญงานประสบการณ์กว่า20ปี   เราใส่ใจในคุณภาพและการบริการ เจ้าของลงมือเอง ราคาไม่ได้แพงอย่างที่คิด
(มีที่เดียวที่บางใหญ่ นนทบุรี ไม่มีสาขาครับ)
บริการล้างสี-ดูดฝุ่น ขัดเคลือบดูแลรักษาสีรถยนต์ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้นภายในรถยนต์ (แบบรื้อรถทั้งคันเพื่อถอดพรมพื้นมาซัก) ทำความสะอาดภายในรถยนต์ทั้งคัน บริการล้างห้องเครื่องให้เงางาม สามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  รถติดแก๊ส LPG หรือ CNG(ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี

Tatong01

0%

ล้างห้องเครื่องมันดียังไง
                ล้างไปทำไม ซึ่งก็บอกได้เลยว่าเพราะความสะอาดเป็นหลักนั่นเอง แต่จริงๆ แล้วการล้างแบบนี้ก็มีผลประโยชน์ต่อตัวรถของคุณเช่นกัน หากว่ารถของคุณนั้นใช้มานานหลายปีไม่เคยชะล้างเลย เชื่อเถอะว่าตัวเครื่องของคุณนั้นจะต้องเปื้อนอย่างมาก อีกทั้งอาจจะยังมีเศษอะไรต่อมิอะไรก็ไม่รู้ หลุดเข้าไปอยู่ตามสายท่อต่างๆ ซึ่งอาจจะส่งผลให้รถของคุณนั้นมีปัญหาในอนาคต ซึ่งการเพียรทำความสะอาดสนใจรถยนต์บ่อยๆ ก็เพื่อที่จะได้เช็คไปในตัวด้วยว่า รถแสนรักของคุณนั้นมีปัญหาอะไรหรือไม่ แต่ทั้งนี้การ ล้าง ห้องเครื่อง นั้นจำเป็นต้องเป็นคนที่มีความสามารถในการล้าง หากไม่สามารถทำเองได้ควรให้ร้านที่มีประสบการณ์ในการทำ
                ล้าง ห้องเครื่อง เล็กแค่นั้นใครว่าง่าย หากคุณไม่เคยชะล้างมาก่อนแต่อยากจะล้างเอง เพราะไม่อยากจะไปเสียเงินให้ร้าน หรืออาจจะคิดว่าแค่นี้เองล้างเองก็ได้ ซึ่งจริงๆ แล้วคุณมีความคิดที่ผิด เพราะการชะล้างเครื่องนั้นไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เลย เพราะคุณจำเป็นต้องรู้ว่าตรงไหนโดนน้ำได้ ตรงไหนโดนไม่ได้ หากคุณทำพลาดไปฉีดน้ำตรงที่ไม่ควรจะโดนน้ำล่ะก็ รับรองรถของคุณมีอาการงอแงแน่นอน ดังนั้นหากคุณไม่เคยทำมาก่อน หรือทำความเข้าใจถี่ถ้วน เราขอแนะนำว่าควรไปให้ร้านที่ให้บริการด้านนี้ทำให้จะดีกว่า เพื่อความปลอดภัยของตัวรถ แม้คำว่า ล้าง ห้องเครื่อง จะดูง่าย แต่จริงๆ แล้วหากทำไม่เป็นรับรองว่าจ่ายมากกว่าหลักร้อยแน่นอน
               ส่วนมากคนจะเข้าใจผิดว่า เครื่องยนต์ที่ติดแก๊สมาไม่ว่าจะเป็น แก๊ส LPG หรือ แก๊ส NGV ไม่สามารถล้างห้องเครื่องได้ เพราะช่างที่ติดมาจะให้ความรู้ที่ผิดๆ มาเพราะกันไม่ให้เข้าไปยุ่งกับชุดแก๊สที่ติดมากลัวว่าจะมีปัญหาตามมาที่หลัง การล้างห้องเครื่องนั้นก็เป็นเรื่องปกติครับแค่ปิดในจุดที่สำคัญ เท่านั้นเองครับ ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน

ราคาค่าบริการล้างห้องเครื่อง
Size S                                                                ราคา 200 บาท
Size M                                                               ราคา 200 บาท
Size L                                                                ราคา 250 บาท
Size Xl                                                              ราคา 250 บาท
หมายเหตุ ราคานี้เฉพาะค่าบริการล้างห้องเครื่องเท่านั้น

***ล้างเคลือบเงาห้องเครื่องสามารถล้างได้ทุกแบบทุกยี่ห้อน่ะครับ  ****
****  (ไม่เกี่ยวว่าจะติดแก๊สมาหรือไม่ติดไม่ว่าจะเป็นรถยี้ห้อไหนก็ตามแต่ครับ ติด LPG หรือ CNG ล้างได้ทั้งนั้นครับ) ****
****ด้วยช่างผู้ชำนาญงาน ประสบการณ์กว่า 20 ปี  มั่นใจได้เลยครับว่าไม่มีปัญหาแน่นอน***

Tatong01

0%

มาถึงก็ขัด - เคลือบสี อยากลองกับ 3M เคยใช้แต่ M...... จบที่ 2600
สวัสดีครับ ผลงานก็มีเข้ามาเรื่อย ๆ นะครับ ส่วนผลงานนี้เป็นผลงาน ขัด - เคลือบสี มีละอองสีปะปนนิดหน่อยครับ จัดไป ลูกเดินมาถามว่าอะผมจะขัด - เคลือบ มีละอองสีบ้างนิดหน่อย แต่ไม่มีปัญหาครับ งั้นขอจบงานที่ 2600 ครับผม โอเคผมไม่ต่อเลยนะแต่ขอให้งานออกมาเนียบ ๆ นะครับ เพราะผมก็อยู่แถวนี้เหมือนกันเส้นรัตนาธิเบศนี้เอง ออครับไม่มีปัญหาครับมาลองดูกันว่าฝีมือผมไปวัดไปวากับเขาได้เปล่า 55555 จัดไปสิครับท่าน เอารถเข้าล้างให้เรียบร้อย ก็นำรถออกมาเช็ดแห้งเคลียร์พื้นผิวให้เรียบร้อย ก็ทำตามขั้นตอนของการทำงานครับ ลงมือเองล้วน ๆ 55555 ลูกค้าก็เดินมาคุยเป็นระยะครับ คุยเรื่องน้ำยา โน้น นี้ นั้น ก็เยอะอยู่ครับเกี่ยวกับเรื่องน้ำยา 55555จัดไปตามความจริง ลูกค้ายังบอกเลยว่า ผมเคลือบแต่ของ M........... มาวันนี้เลยอยากมาลองดูว่าที่เห็นในเว็บว่า 3M นั้นดีขนาดไหน 55555 ได้เลยครับก็ลองดูเอาครับว่าเป็นอย่างไร เพราะพี่เป็นคนที่เคยใช้น้ำยา M........ มาแล้วเอามาเทียบกับ 3M จัดไปครับ 55555 พอทำไปเรื่อย ๆ ก็เห็นขั้นตอนการทำงานของทีร้านแล้วเยอะนะเนี่ยหลายขั้นตอน ครับผม พอเดินออกมาอีกที่เอามือมาลูบและก็ถามว่า นี้เคลือบแล้วใช่ไหม ออยังครับ แค่ลงน้ำยาตัวแรกเท่านั้นเองครับ มันเงาฉ่ำขนาดนี้เลยหรอครับ เงาลื่นมาก ยังครับ ยัง มีอีกครับนี้แค่พื้น ๆ ครับ 55555 มันเงาฉ่ำมาก เดียวครับใจเย็น ๆ ยังไม่เรียบร้อยดีครับ ทำไปคุยไปครับกับลูกค้า ลูกค้าบอกเลยว่า เดียวเอามาทำอีกครับรถแฟน น่าจะมีรอยบ้างไม่มากก็น้อย ผู้หญิงใช่นะครับ อองั้นผมขอดูหน้างานดีกว่าครับจบกว่าด้วยครับ โอเคเดียวเอามาให้ทำอีก เพราะเห็นการทำงานแล้ว โอเคเลย น้ำยาที่ใช้นี้จบดี ฟิล์มมันหนากันแบบเห็น ๆ เลย และเงาฉ่ำลื่นมาก ทำไปเรื่อยจนจบกระบวนการทำงานทั้งหมดครับ ลูกค้าชอบใจมากบอกเลยว่า โหเนี่ยเห็นยันเม็ดสีมันดึงความเงาของเกล็ดสีขึ้นมาจนจะกลายเป็นสีมุกเลย 555555 ของไม่ดีจริงผมไม่เอามาให้ลูกค้าใช้แน่นอนครับ ลูกค้าได้ยินแล้วโอเคเลย เพราะผมชอบตรงที่ว่าเจ้าของทำเองกับมือด้วยไม่ใช่เอาเด็กสร้างมาทำ มันไม่ได้ฟิวส์ครับ แต่พอมาเจอที่นี้แล้วโอเคเลย ทำเองกับมือเจ้าของไม่ได้นั่งเก็บเงินอย่างเดียว 55555 ขอบคุณครับ เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้านำไปใช้ต่อไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาจาก พุทธมลฆล สาย 2 เพื่อ ขัด - เคลือบลบรอยโดยตรง จบที่ 1800 ฿
สวัสดีครับ งาน ขัด - เคลือบแบบ Wet look มาแล้วครับและก็มาหลายคันแล้วด้วยครับ เพราะที่ทำจบทุกอย่างในครั้งเดียวครับ ราคาสบายกระเป่าไม่แพงอย่างที่คิด ลูกค้าต้องได้คุณภาพพร้อมกำไรกลับไปบ้านอย่างสบายใจ 55555 ลูกค้าท่านนี้มาจาก พุทธมนฑล สาย 2 ครับ วิ่งมาหาที่ร้านวนอยู่ 2 รอบเพิ่งหาเจอ ก็เข้ามาแต่ดันเข้ามาตอนฝนตกสะด้วยครับ ลูกค้าบอกว่าพี่เนี่ย ขัด - เคลือบลบรอยเท่าไร รอยเยอะไหมครับ เอางี้ดีกว่า เอารถล้างก่อนเดียวค่อยดูรอยกันครับว่ามากน้อยขนาดไหน โอเคครับจัดไปเลย เอารถเข้าล้างในตอนฝนตกเนี่ยละเย็นดี 55555 พอล้างเสร็จก็เอาออกมาเช็ดให้แห้งให้เรียบร้อย และก็เริ่มเดินมาดูรอย โอ็ยเยอะเลยนะนี้ครับ 55555 เท่าไรค่ะทั้งคันมีขัดแบบไหนบ้าง ออถ้าจะเอาเป็นสเตปแบบร้านอื่นที่นี้ไม่มีครับ มีแต่เป็นแบบขั้นตอนของที่ร้านเท่านั้นครับ แบบไหนค่ะพี่ 55555 ทำที่เดียวจบหมดเลยโอเคไหมครับ จะเป็นงาน Wet look หรืองาน PCS ที่นี้จบหมดทุกอย่างในขั้นตอนเดียวครับ มันไม่เกี่ยวหรอกครับว่า ต้องเหมาะกับสีรถใหม่ หรือต้องเป็นรถเก่าต้องทำโน้น นี้ นั้น ก่อนเสียตังค์หลายรอบ ไม่ใช่แล้ว มันขึ้นอยู่กับกรรมวิธีการทำงานของผู้ปฎิบัติการ ว่ารู้จริงเท็จแค่ไหนดูออกไหมว่าสามรถทำได้หรือไม่ได้ครับ เท่านั้นเองครับ แต่ที่นี้ จบในงานเดียวครับ เพราะเจ้าของร้านทำเองกับมือ แถมเป็นเจ้าของ อู่ทำสีระดับขั้นเทพสะด้วยสิ 555555 ส่วนในเรื่องราคา จบที่ 1800 บาท ครับ ออโอเคค่ะนานไหมค่ะ อย่างน้อย 3 ชั่วโมงครับ อยากได้งานแจ่มอย่าเร่งงานครับ ออกหมดนะครับ ออครับ เชิญนั่งรอด้านในเลยครับผม มีชากาแฟน้ำดื่มบริการพร้อมศัพท์ครับผม ไอ้น้อง มีเด็กมากี้อะไรประมาณนี้ไหม 55555 อันนั้นต้องไปหาเอาข้างนอกครับผม 55555 หาเพื่อผมด้วยนะครับพี่ 555555 ก็จัดการตามขั้นตอนของทางร้านที่เจ้าของร้านหรือตัวผมเองลงมือ ทำงานด้วยความที่ใจรักในงานนี้อยู่แล้ว เรียกง่าย ๆ ว่ารักรถมากกว่าเมียสะอีก 555555 จึงทำงานให้ละเอียดทุกขั้นตอน คนที่เข้ามาทำที่นี้หรือน้อง ๆ ที่เคยมารับการบริการจากทาง้รานของผม จะรู้ครับว่าทำงานเป็นแบบไหน ตรวจแล้วตรวจอีก แต่ในบ้างครั้งก็อาจมีผิดพลาดกันบ้างนะครับ จะได้ร้อยเปอร์เซนต์เลยนี้ ไม่มีใครทำได้แน่นอนครับในโลกนี้ 5555 จัดไปครับกับงานที่ออกมา ขัดลบรอยก่อนเลยอันดับแรก และก็ค่อยเก็บรายละเอียดทั้งหมดต้องไม่มีรอยใบปัดขนแกะโดยเด็ดขาดครับ พอเก็บเรียบร้อยก็ลงน้ำยาตามสเตปที่ของทางร้านเลยครับ แล้วพอลงเสร็จมาดูกันว่าเป็นแบบไหน สีต้องลื่นแมลงวันเกาะไม่อยู่หัวแตกเลย 555555 และต้องเงาฉ่ำเหมือนสีนี้เปียกน้ำอยู่ตลอดเวลา ฝุ่นจะต้องไม่เกาะหรือเวลาที่เกาะแล้วแค่เอาปากเป่าฝุ่นก็ออกหมด เนี่ยละครับ งาน ขัด - เคลือบ ที่นี้ต้องเป็นอย่างนี้เท่านั้นครับ เขาถึงเรียกว่างานที่มีคุณภาพเยี่ยม ลูกค้ามีทอนกลับไปจากทางร้านด้วย 555555 พอทำเสร็จก้ให้ลูกค้ามาดูงาน หน้าจะรีบอีกแล้ว ผมบอกแล้วนะว่ามาทำงานแบบนี้อย่ารีบครับ เพราะงานมันจะออกมาไม่ดี และก็ไม่มีใครเขาอยากทำให้หรอกครับ 5555 งานรีบ ๆ แบบนี้เพราะทำไม่ดีไป ก็โดนด่าว่าไม่มีฝีมือ มั่ง ดีแต่คุยมั่ง อะไรมั่งโอ็ย เยอะครับสาระพันที่จะว่า 55555 ลูกเดินมาลูบ ๆ สีรถแล้วก้จ่ายเงินแล้วก็ออกรถเลย เพราะดูแล้วพึ่งจะตื่นด้วยครับ 55555 เสร็จสิ้นกับงานเนียน ๆ ไปอีกหนึ่งคันครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2558 ครับ

Tatong01

0%

ทนไม่ไหวเปิดเจอจากเว็ปเลยต้องมาเลยครับ ขัด - เคลือบสี งาน WET LOOK
สวัสดีครับ งาน WET LOOK มากันอีกแล้วครับท่าน ขัด - เคลือบสี ลูกค้าโทรมาถามว่ามีคิวไหมครับ ออจะทำอะไรครับพี่ คือจะเข้าไป ขัด - เคลือบสีหน่อยนะครับพี่ ออจะเข้ามาตอนไหนครับ ถ้าเข้าไปตอนนี้ได้ไหมครับ ได้ครับแต่รับรถตอน ประมาณ 6 โมงเย็น ได้ไหมครับถ้ามีเวลามาทำครับ เพราะว่ารีบผมไม่ทำนะครับ งานที่ออกไปมันดีครับ ไหน ๆ จะเสียเงินแล้วก็ต้องของดี ๆ กลับไปจากทางร้านครับผม ประมาณสัก บ่าย 3 โมง ได้ไหมครับ อืมเอาลองดูครับว่าได้หรือเปล่า ถ้างานไม่ยากนะครับ แต่ถ้ายากเดียวค่อยว่ากันครับ อยู่ที่ไหนครับนี้ แถว ตากสินครับพี่ เดียวผมไปหาพี่ที่ร้านเลยครับ เอามาเลยก็มาครับ สักพักนึ่งก็มาถึงที่ร้าน ก็เดินมาดูรถเลยครับว่าเป็นอย่างไร น้องเขาบอกว่าพี่ผมใช้แว๊กมาตลอดเลยนะครับ เลยถามกลับไปว่าแว๊กแบบไหนครับเนี่ย ที่เป็นขึ้ผึ้งนะครับ ไม่ใช่แล้ว ทำไมเป้นแบบนี้ ออลืมไปของน่าจะไม่มีมาตราฐานนะครับ ผลิตขึ้นเยอะแยะมากมายในบ้านเรา แล้วก็อ้างโน้น นี้ นั้น เยอะมากครับ โหพี่ยังกับเห็นด้วยตาเลย เอ้าเรื่องจริง ๆ น้อ เอางี้แล้วกันดูแล้วงานหนักไม่เบาเลยจริง แถมรถสีดำด้วยเห็นโครตชัดเลยถ้าขัดไม่ดี ผมขอจบที่ 3500 บาท ลดหน่อยได้ไหมครับพี่ 55555 ไม่ไหวจะเครียร์เลยนะเนี่ย ขอค่ารถแท็กซี่ไปกลับสัก 500 นะพี่ 5555 3500ครับจบงาน ไม่งั้นผมไม่ทำ 55555 ของานปิ้ง ๆ เลยนะครับ ได้ครับแต่อย่าเร่งเรื่องเวลาผมนะครับเสร็จตอนไหนคือตอนนั้นครับ แต่จะพยายามให้ทัน บ่าย 3 โมงเย็นครับ โอเครับพี่เดียวผมมารับรถประมาณบ่าย 3 โมงครับ ครับผม ฝากด้วยนะครับพี่ ครับผมและเดียวมาดูกันว่างาน WET LOOK เป็นยังไง ก็รีบเลยครับเดียวไม่ทัน 55555 เพราะสีรถมาแบบว่าง่าย ๆ ครับทำสีใหม่เถอะจะดูดีกว่ากันเยอะเลยครับ เล่นขัดมาเป็นวง ๆ เลยแล้วเข้าลึกสะด้วยสิ แต่ผมบอกเอาไว้ก่อนนะว่า ถ้าทำให้ชั้นแล็กเกอร์บางมาก ๆ ผมไม่ทำให้นะครับ เอาเท่าที่ทำได้เพราะสงสารสีรถครับ ครับพี่ผมรู้ดีว่าเป็นยัง เล่นผิดวิธีมาโดยตลอดเลย 555555 โอเครับผมไปก่อนนะครับพี่ ครับผม ก็ลงมือทำกันไปเรื่อย ๆ และในที่สุด ก็ไม่ทันเอาสะจริง ๆ ลูกค้ามาถึงเห้นรถถามว่าพี่นี้เคลือบแล้วหรอครับเนี่ยเงาจังเลย ออยังเลยครับ กำลังชักเงาสีอยู่ โหขนาดยังไม่เคลือบนะเนี่ย ครับผม เดียวค่อยดูไปเรื่อย ๆ อย่าเร่งผมนะครับ เอาตามสบายเลยครับพี่เสร็จตอนไหนรับรถตอนนั้นครับ 55555 จัดไปครับ ปิดร้านตั้งแต่ 3 โมงครึ่งเพราะมีรถอีกคันรอประกอบพรมพื้นอยู่ครับ 55555 จัดไปครับผมก็ขัดไปเรื่อย ลงน้ำยาตามสเต็ปการแก้งานด้วย และก็คุยไปเรื่อย ๆ เรื่องโน้นมั่ง เรื่องนี้มั่ง ลูกค้าพูดมาอยู่คำนึ่งว่า วันเนี่ยผมเหมือนถูกหวยเบอร์ใหญเลยครับพี่ ทำไมละครับ ได้มาเจอพี่เนี่ยละ ได้ความรู้อะไรขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ ไม่ถึงขนาดนั้นมั่งครับผมก็ไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้น เรื่องจริง ๆ ครับพี่ ได้คุยกับพี่แล้วมันทำให้เห็นมุมมองอะไรหลาย ๆ อย่างเลยครับ 555555 ขนาดนั้นเลย จริงพี่ เอางี้ดีกว่าตอนแรกที่มาถึงที่นี้ยังคิดในใจว่าใช่หรอว่ะร้านนี้หรอ เห่ยผลงานระดับนี้แล้ว พอมาเจอมาได้คุยกับพี่เนี่ยละครับ ของจริง ๆ เลย ออ ของผมที่เปิดมาเนี่ยมันผิดที่โลเคชั่นเท่านั้นเองครับ งบน้อยเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ 55555 เหมือนกับคำว่าช้างเผือกในป่าใหญ่ไงครับ 5555 สุดยอดเลยว่ะพี่ อย่างว่านะ ทำไงได้ละครับ ฐานของแต่ละคนมาไม่เท่ากัน 55555 แล้วคุณรู้ไหมว่ากว่าผมจะได้วิชาพวกนี้มาเนี่ย 7 ปีนะครับถึงทำได้ขนาดนี้ ทั้งปฎิบัติ ศึกษาหาข้อมูลโอ็ยเยอะครับท่าน 555555 โหพี่นี้แน่นอนจริง ๆ เอาละใกล้เสร็จแล้ว ทำไปเรื่อย ๆ ครับ เรื่อยไปเรื่อยมาเสร็จเอาสะตอน 3 ทุ่ม พอดีเลยครับ 555555 โหพี่เงาโครต ๆ พี่ย้ายร้านไปอยู่ใกล้ ๆ บ้านผมได้ไหมอะเดียวผมมาให้พี่เคลือบทุกเดือนเลย 555555 เอาสะยังงั้นเลยนะ 5555 พี่ถ้าว่างเดินเล่นแถวสะพานพุทธทักทายผมบ้างนะครับ ผมขายของอยู่ใต้สะพานพุทธพอดีเลย 5555 ครับผมขอบคุณครับ แต่น่าเสียดายผมไม่ค่อยชอบเดินเที่ยวแบบนั้นครับ คนเยอะไปผมชอบออกแนวป่าดงดิบมากกว่าครับชิล ๆ ไปเรื่อย ๆ 55555 ออแปลว่าพี่ต้องมีกวนแน่ ๆ เลย ครับมีอยู่ครับกลุ่มใหญ่ ๆ เลยละครับ ทำไปทำมาเสร็จแล้วครับเรียบร้อย เดินดูความเรียบร้อยอีกที่ สุดยอดเลยพี่ เงาฉ่ำมาก ๆ ครับ 55555 เนี่ยละผลงานที่ผมทำให้แต่ละคัน ทำเหมือนเป็นรถของตัวเองครับผม งานต้องดีออกไปไม่งั้น เกิดอาการเซ็งครับ 5555ขอบคุณมากครับพี่ ยังไงเดียวมาให้พี่แว๊กทุกอาทิตย์เลย ครับผม ขอบคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับร รถเข้าวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2558 ครับ

Tatong01

0%

ไม่ได้ทำมานานมากเลยเอาสะหน่อย ฟอกเบาะ ฟอกพรม ขัด - เคลือบสี
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงานใหญ่ ๆ ที่ทำกันทั้งคันเลยที่เดียว ทั้ง ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ขัด - เคลือบสี จบที่ 7000 บาท ลูกค้าท่านนี้เคยเอารถมาแล้ว 2 คันครับที่มาจาก ฉะเชิงเทรา คันนึ่ง แล้วก็ลูกสาวเอามา ฟอกพรมพื้น กับ ขัด - เคลือบสี 3 M และคันนี้ก็เป็นคันที่ 3 ครับ ทำเพื่อจะให้ลูกสาวเอาไว้ใช้ครับ 55555 จัดไปครับท่าน ลูกค้าบอกมาคำเดียวเลยว่า รถคันนี้ไม่เคยดูแลเรื่องทั้งสี ทั้งภายในเลย ผมได้ยินแล้วอึ่งไปแปปนึ่ง ไม่มีปัญหาครับเดียวผมจัดการให้ครับ แตรถวันนึคงไม่เสร็จนะครับพี่เพราะทำงานใหญ่ ทั้งคันเลยอย่ารีบงานครับพี่เชื่อผมแล้วงานจะออกมาดีครับ ได้เลยจ้างั้นพรุ่งนี้พี่มาเอารถตอนเย็น ๆ น่ะ ได้เลยครับพี่ อ้าวพรุ่งนี้หยุดไม่ใช่หรอ วันจันทร์น่ะ ออไม่เป็นไรครับพี่เพราะผมไม่อยากให้รถค้างนานครับเดียวผมมาทำอยู่แล้วครับผม ขอบคุณมากเลยจ้า เนี่ยพี่เชื่อใจเราน่ะเนี่ยเพราะทำไปตั้ง 2 คันแล้ว ฝีมือดีแท้ ๆ ขอบพระคุณครับพี่ พี่ฝากรถด้วยน่ะจ้า ครับผม รอสักพักนึ่งก็เริ่มมาถอดคัน HONDA ครับ เดียวงานไม่เสร็จอีก 555555 เพราะอย่างที่บอกครับรถเข้ามาถ่ายทันมั่งไม่ทันมั่งครับ เอาที่ถ่ายได้น่ะครับ 5555 จัดไปสะดึกเลยคันนี้ เลิกกันสะ 21.30 น. เพราะว่าเดียววันรุ่งขึ้นค่อยมา ขัด - เคลือบกับน้ำยา 3M ขั้นเทพครับ ก็ดูเอาครับว่าตอนรถมานี้ สีอะไร แต่พอขัดไปแล้ว ขาววิ้ง ๆ เลยครับ มันต้องขาวอย่างนี้สิถึงได้ใจครับ 55555 ในช่วงที่กำลังจะเริ่มขัดนั้น ภายในก็เริ่มประกอบเข้าไปเรื่อย ๆ ครับเพราะยังมีอีก 2 คันที่รอให้ทำอยู่ครับ เพราะลูกค้าโทรมานัดว่าวันจันทร์จะเข้ามาทำ ว่างอยู่วันเดียว ได้เลยครับ 55555 จัดไปครับ เดียวค่อยว่ากันครับถ้าถ่ายทันน่ะครับ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ไล่สีให้เสมอกันทั้งคัน จบข่าวครับ เรียบร้อย ลูกค้าขับรถ เบนส์ป้ายแดงมาโชว์สะงั้น 555555 เดียวพี่มาน่ะจ้าน้องโต้ง ครับผม สักพักก็เข้ามา เดินมาดูถูกใจมากกับสีรถที่ขาววิ้ง ๆ แบบนี้ 55555 ขอบพระคุณครับ ดูภายในได้เลยครับพี่ อ้าวทำไมเบาะพี่เป็นอย่างนี้ละมีรอยตรงนี้ ออเพราะพี่ชอบใส่เสื้อผ้าที่เป็นยีนส์มันกัดทุกอย่างที่ขวางหน้าครับพี่ ตอนมาไม่มีรอยน่ะ มีสิครับผมถ่ายเก็บหลักฐานเอาไว้หมดแล้วครับพี่ เดียวไปดูได้ในเว็ปครับพี่ แล้วรอยตรงข้างเบาะที่ถลอกนั้นเป็นแนวของการลุกออกจากเบาะครับพี่ ไม่งั้นพี่ลองนั่งรถเบนส์ป้ายแดงก็ได้ครับเดียวเจอกันว่าสีจะถลอกไหมครับ 55555 ออมันเป็นอย่างนี้เองหรอ ใช่ครับพี่ ถ้าผมรู้ไม่จริง ผมพูดออกมาไม่ได้หรอกครับพี่ เอออีกอย่างมีเงินหล่นอยู่ในคอนโซลกลางน่ะครับ 1000 บาท ผมเก็บวางเอาไว้ที่วางตังค์ตรงกลางคอนโซลน่ะครับพี่ มีด้วยหรอ มีครับ เนี่ยละไม่เสียเลยที่ไว้ใจร้านนี้ ขอบพระคุณครับพี่ เพราะมันไม่ใช่ของ ๆ ผมครับ ผมทำด้วยความบริสุทธิ์ใจครับพี่ ผมโกงไปหรือยิบเอาไปก็ไม่รวยกันหรอกครับพี่ 55555 ขอบใจน่ะจ้า ครับผม เรียบร้อยแล้วครับ ลูกค้าก็รับรถไปเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 มีนาคม 2558 เสร็จวันที่ 30 มีนาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

มีของแถมจากการซ่อมห้างครับ ละอองสี มาทั้งคัน ขัด - เคลือบ 3M
สวัสดีครับ งาน ขัด - เคลือบสี 3M มากันอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าประจำที่เข้ามาแว็กสีทุกอาทิตย์หลังจากที่ได้ ขัด - เคลือบไปครั้งนึ่งแล้วครับ แต่งานนี้ต้องมา ขัด - เคลือบสี 3M อีกครั้งเพราะว่า รถไปโดนชนท้ายมาครับแล้วเอาเข้าศูนย์ซ่อมห้างน่ะครับ แต่ไม่ได้มีความรับผิดชอบต่อรถลูกค้าเลยว่า รถก่อนเข้าไปสีทั้งคันเขาเป็นยังไงไป แต่พอกลับออกมาแล้วมีละอองสีติดกลับเป็นของแถมให้ลูกค้ามาอีกด้วยครับ 555555 นี้ซ่อมห้างน่ะครับของศูนย์ฮอนด้าเลยน่ะครับ ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ลูกค้าต้องมาเสียเงินอีกรอบ เอาไม่เป็นไรครับเดียวผมจัดให้ในราคา 2500 บาท ครับ เพราะจริง ๆ แล้วถ้าขัดละอองสีต้องมีแล้วครับ 3000 กว่าขึ้นเพราะยากพอสมควรครับ ในหลาย ๆ เรื่องครับ ลูกค้าไม่มีปัญหาครับ แต่ปัญหามันมาอยู่ที่ผมน่ะสิครับท่าน 55555 เพราะจะด้วยน้ำยาแว็กสีของ 3M ขั้นเทพก็ดี และแว็กไปทุกอาทิตย์ ตัวน้ำอยู่ได้ถึง 3 เดือนเป็นอย่างน้อย หนาสิครับท่าน เล่นตั้งแต่เช้าเสร็จเอาสะเย็นเลย ลูกค้ามารับตอนที่รถเสร็จพอดีครับ 5555 เดินลูบสีรอบรถเลยครับ สะใจมากเลยครับพี่ ออกหมดเลยครับ ลื่นเหมือนเดิมแล้ว 55555 ครับผมขอบคุณครับ แต่ผมนี้เหนื่อยโครต ๆ เลย 5555 ทำไมอ่ะพี่ อย่าลืมน่ะว่ารถคันนี้ผมเคลือบแว็กของอะไรไป แล้วลงทุกอาทิตย์น่ะครับความหนาของชั้นฟิมล์มันก็มากขึ้นไปเรื่อย ๆ สิครับ 55555 เล่นเอาสะเมื่อยไปหมดเลยครับ 3M น่ะครับไม่ใช่น้ำยาบ้าน ๆ ที่ไม่มีมาตราฐานทางอุตสาหกรรมยานยนต์น่ะครับ 5555 เออลืมไปพี่ว่ามันหนามาก ๆ เนี่ยละครับมันทำให้ผมเหนื่อย 5555 ทำเองเหนื่อยเองครับ 55555 ที่นี้ตั้งต้นกันใหม่เลยน่ะครับ โอเคครับพี่เดียวจัดให้เหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับพี่ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง แต่มันน่ายิงหัวกะบานไอ้คนที่มันทำให้สีรถออกมาเป็นอย่างนี้สะจริง ๆ เลยครับ 55555 เครับอาทิตย์หน้าเจอกันครับพี่ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

โดนน้ำมา 2 เดือนแล้วเอาสะหน่อย ฟอกเบาะ ฟอกพรม จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ ผลงานการ ฟอกพรมพื้น ฟอกเบาะ มาให้ชมกันอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าท่านนี้โทรมานัดว่าจะเข้ามาเมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2558 ครับ แต่ดันมาเอาวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ 5555 รอเงินเดือนออกแน่นอนเลย 5555 เพิ่งจะเอารถของน้องสาวมาใช้ครับ และเคยโดนน้ำมาก่อนหน้านี้แล้วประมาณ 2 เดือนครับท่าน แถมยังมีน้ำรั่วตรองประตูหลังทั้ง 2 บาน อีกครับ โอโหอะไรจะปานนั้น เอา ๆ ยังไงมาแล้วก็จัดไปสะหน่อยครับ เพราะพี่เขาลางานมาทำรถโดยเฉพาะเลยครับวันนี้ จัดไปครับท่าน 55555 ผมจบที่ 4500 น่ะครับพี่ เอาเลยครับขอให้มันหายกลิ่นอับ ๆ สะที่เถอะครับขับรถไปมึนไปครับ 55555 ได้เลยครับพี่ พี่จะออกปธุระที่ไหนไหมครับ อืมเดินเล่นอยู่แถว ๆ นี้ละ มีห้องรับรองเชิญด้านในเลยน่ะครับพี่ ตามสบายเลยครับ 55555 โอเคครับ ก็เริ่มลงมือทำกันเลยครับต้องใช้วิชา แยกร่างของสำนักเสาหลินช่วยสะแล้วสิเรา 55555 วิชาแยกร่าง ก็มีอยู่คนเดียวจะแยกไปไหนอีก 55555 งานเข้าเยอะจนเสียสติเลยไงนี้เรา 55555 ต่อ ๆ เข้าเรื่องดีกว่า ก็ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยพร้อมที่จะเอาพรมพื้นมาประกอบ กับเบาะที่ถูกฟอกให้สาดมาประกอบครับ แต่เดียวก่อนต้องเอารถไปล้างก่อนเพื่อดูรอยน้ำว่ามันรั่วจริง ๆ หรือเปล่าหรือว่าลูกค้าโกหก 55555 มันรั่วจริง ๆ วุ้ย ลูกค้าก็เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้เป็นหลักฐานเลยครับว่ารั่วจริงและก็คุยกันอยู่พักใหญ่เพื่อหาวิธีแก้ไขครับ เรียบร้อยแล้ว ก็เอารถออกมาเพราะล้างเสร็จไปในตัวครับ เริ่มประกอบเข้าสู่ที่เดิมทุกอย่าง ลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า สุดยอดจริงร้านนี้ ผมมาที่นี้ไม่ผิดหวังจริง ๆ ขอบพระคุณครับพี่ 55555 อย่างว่าน่ะคนเอาใจใส่ในงานที่ทำก็อย่างนี้ละ ต้องลงมือเอง สุดยอดเลย ครับผม พอประกอบเสร็จเรียบร้อยดี แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยน่ะครับ เจ้าของร้านใจดี้ใจดีครับ 55555 เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

ทำน้ำเป๊ปซี่หกใส่พรมพื้น เลยต้องเอาพรมมาฟอกสะหน่อยเพื่อความสะอาด
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการทำความสะอาดพรม ฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามเสร็จวันรุ่งขึ้นมาเลยครับ ช่วงนี้ มารผจญ มันเยอะครับเลยไม่รู้ว่าใครจริงใครแท้แน่นอนครับ 55555 แต่ผมก็ไม่สนใจอยู่แล้วครับ เพราะว่าก็ไม่ได้ทำให้งานผมลดน้อยลงไป กลับต้องขอบคุณน่ะครับ ที่ทำให้งานผมมากขึ้นไปอีก 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้มาถึงที่ร้านแต่เช้าเลยครับ พอมาถึงก็ถามหาว่าเจ้าของอยู่ไหน ออครับมีอะไรครับผม ผมจะเอารถมาฟอกพรมหน่อยครับ ทำน้ำเป๊ปซี่หกในรถด้านหลังคนขับน่ะครับ ออ ได้ครับ ผมก็เลยเดินมาที่รถ เปิดดูแล้วหกเยอะไหมครับพี่ ประมาณแก้ว 16 หรือ 22 ออนซ์เนี่ยละครับที่หกใส่ โอ้ไม่น้อยน่ะนี้ มาที่ร้านผมต้องรื้อทั้งหมดน่ะครับ เพราะผมจะไม่ฟอกเฉพาะจุดให้ น้ำมันซึมลงไปยังด้านล่างของพรมแล้วครับ ไม่ต้องห่วงเลย เพราะพรมตัวนี้ไม่ได้เป็นบล็อกกาวครับผม และขยายพื้นทีออกไปถึงไหนก็ไม่รู้ครับ ถ้าไม่ทำให้ทำแต่ด้านบน ข้างล่างเดียวก็เกิดขึ้นราพรมเหม็นตานนี้ละ กลิ่นออกแน่นอนครับแก้ยากด้วยครับ 55555 โอเคครับทำเลย ผมไม่ได้โม้น่ะครับมันเป็นเรื่องจริง 5555 เดียวผมออกใบรับรถไว้ให้น่ะครับ ลูกค้าก็ยืนดูการถอดชิ้นส่วนอุปกรณ์ภายในรถ พี่เขาเห็นผมถอดแล้ว แบบผู้ชำนาญการณ์อย่างลึกซึ้งเลยละครับ 55555 ปุปปั๊ป ปี้ดโป๊ด หลุดออกมาเกือบหมดเลย ลูกค้าถามมาคำเดียวว่า รถจะเสร็จวันนี้ไหมครับ เสร็จหรือไม่เสร็จอยู่ที่แดดครับ 55555 ล้อเล่นครับ เสร็จสิครับเดียวผมโทรแจ้งครับผม 55555 ลูกค้าก็เดินจากไป ผมก็ทำต่อไปเรื่อย ๆ เพราะรถที่เข้ามาทำงานใหญ่ก็มีมาเรื่อย ๆ เหมือนกันครับ ถ่ายทันมั่งไม่ทันมั่งครับ 5555 เอาเท่าที่ทำได้ครับไม่งกครับ เพราะรู้ว่าลูกค้าเดือดร้อนมาเราก็ต้องเป็นที่ทำให้ลูกค้านั้นเย็นใจสบายกายให้ได้มากที่สุดครับ 55555 จัดไปครับจัดไป รถก็เข้ามาตลอดเหมือนกันครับ และก็ทำจนเสร็จเรียบร้อย ในเวลที่ทำนั้นลูกค้ามาพอดีครับเห็นตอนประกอบอีกลูกค้าบอกเลยว่า สบายใจจริง ๆ ที่เห็นเจ้าของร้านทำเองกับมือไว้มาก ๆ พอทำเสร็จเรียบร้อยก็แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยน่ะครับ ล้างรถให้เสร็จสรรพพร้อมออกใช้งานครับ 55555 กลิ่นหอมทั้งคันเลย เรียบร้อยแล้วครับผมเชิญตรวจสอบได้เลยครับ คงไม่ต้องตรวจแล้วมั่งครับ เจ้าของร้านทำเองและผมก็ยืนดูพี่ประกอบอยู่ 555555 ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ 555555 ขอบคุณครับ เรียบร้อยก็คุยกันเรื่องรถอีกนิดหน่อยครับว่าเป็นยังไงอะไรแบบไหน 55555 เลยบอกเทคนิคการขับรถให้วิ่งยังไงก็ได้ที่ความเร็ว 140 ยืนพื้นแล้วได้ 19 กิโลเมตรต่อ 1 ลิตร 5555 รู้จักนิสสันน้อยไปสะแล้วครับ 55555 โอเคร เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับพี่เดียวมีอะไรผมเข้ามาหา ครับผมได้เลยครับขอบพระคุณครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาขัด - เคลือบสี 3M แบบแจ่มว้าวครับ ไปโดนที่อื่นทำมายังกับ.....
สวัสดีครับ งาน ขัด - เคลือบสี 3M ขั้นเทพมาแล้วครับผม ลูกค้าโทรมาสอบถามราคาก่อนว่าจะทำความสาอดแล้วขัด - เคลือบสีด้วยครับ ก็เลยต้องบอกไปว่ารบกวนมาดูหน้างานดีกว่าครับเพราะไม่รู้เป็นยังไงมาอะไรมาบ้าครับ ลูกค้าก็โอเคครับ จัดไปครับโทรมาถามก่อน 2 วันที่จะมาครับ พอถึงวันเสาร์ก็มาเลยครับ ตอนเช้าต่อจากรถ นิสสัน เทียร์น่า ครับ โอเครีบไหมครับ ไม่รีบครับพี่ งั้นเย็น ๆ มารับรถเลยนะครับ พี่ครับเนี่ยมันเป็นแบบนี้มาน่ะครับ เอามือลูบสีรถแล้วมันด้าน ๆ ไปเลย โอ๊ยไม่น้อยเลยนะนี้ หลังคาทั้งบานเลย เยอะ ๆ อยู่ เอางี้ขอไว้ที่ 1600 บาทครับ ไหวไหมครับได้ครับพี่ เดียวเย็น ๆ มารับนะครับ ครับผม ก็จัดแจงสิครับต้องใช้วิชาแยกร่างของวัดเสาหลินอีกแล้วครับท่าน 555555 แยกร่าง เรียบร้อยแล้วจัดไปครับทำไปเรื่อย ๆ เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกัน เอารถเข้าล้างกันเลยครับไม่ต้องรอแล้วเดียวไม่เสร็จ และก็เอาออกมาจอดเพื่อเช็ดแห้งครับเตรียมพร้อมที่จะ ขัด - เคลือบสี 3M ครับ เดินดูรอบ ๆ ก่อนเลยเอาที่เห็นกันแบบชัด ๆ ครับ เพิ่งไปเข้าร้านทำสีที่ไหนมาก็ไม่รู้ครับหรือไปขัดที่ไหนมา รอยยาขัดของใบปั่นยังปั่นออกไม่หมดเลยดีกว่าครับ เอาแล้วไง โดนลองของแน่เลยเรา แต่คิดอีกนัยต์นึ่งว่า ฝีมือไม่ถึงขั้นแน่นอนงานยังเก็บไม่หมดหลายที่ครับ แถมมีแต้มสีเอาไว้ด้วยครับ 55555 เยอะอยู่ กะว่าจะโทรสอบถามก่อนที่จะขัดครับ แต่ดันลืมเพราะงานเข้ามาจนไม่มีเวลาคิดเลยว่าต้องทำอะไรก่อนหลัง เอาเท่าที่จำได้ครับ 55555 จัดไปครับตามรูปเลย ถ่ายเก็บเอาไว้ให้ดูว่าเป็นอย่างไร แต่ถ่ายน้อยมากเลยครับเพราะว่า งานมันเข้าเยอะไม่ทันครับไม่ทัน ทุกคนมีหน้าที่ต้องรับผิดชอบอยู่แล้ว 5555 จัดไปครับ จนเย็นก้ยังไม่เสร็จเพราะมารู้อีกที่ว่าเป็นละอองสีครับ ลูกค้าเป็นคนบอกว่าเพิ่งเอาออกมาจากอู่สีได้ 1 เดือนแล้ว ไม่ใช่แล้วมั่งครับ นี้เพิ่งไปทำมาเลยเนี่ย รอยขัดมันยังเห็นได้ชัดมาครับ และเท่าที่ผมดูผมจะโทรไปถามแล้วว่ารถเพิ่งเอาไปทำอะรมาหรือไปขัดสีที่ไหนมา น้องเขายืนนึกไม่ออกเลยหลายคำถามจัดครับ เพราะพ่อน้องเขามาด้วย แล้วก็ถามรอยโน้น นี้ นั้น ผมก็ตอบไปตามความเป็นจริงครับท่าน 555555 น่าจะมือนิดหน่อยครับเดียวผมโทรแจ้งอีกที่ครับ นี้กำลังเก็บรอยทั้งหมดให้อยู่ครับ เหลือแต่ลงยาเคลือบทั้งหมด 4 ตัวครับ 55555 ทำให้ทั้งที่ต้องไม่เหมือนคนอื่นเขาครับที่ร้านนี้ 55555 มันถึงออกมาแบบ แจ่มว้าวนี้ไงครับ 55555แล้วราคายังถูกอีกด้วยครับ 555555 จัดไปครับจัดไป พอทำเสร็จสีนี้สดใสขึ้นมากว่าเดิมเยอะมากครับ แต่เสียดายเสร็จไม่ทันตอนที่มีแสงแดดครับ ไม่งั้นน่ะ 55555 แสบตา โครต ๆ เลยสีแบบนี้ ขัด - เคลือบด้วยน้ำยาที่มีมาตราฐานก็อย่างนี้ละครับ มันก็ออกมาดีทุกครั้งที่ทำและด้วย ฝีที่มีอยู่ในมือด้วย 555 จัดไปครับด้วยประสบการณ์อันน้อยนิดครับ 555555 เรียบร้อยดีก้ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับผม 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

โดนร้านคาร์แคร์แถวนวนครหลอกว่าถอดพรมฟอกแล้วหาย เลยต้องมาจบที่ร้านนี้
สวัสดีครับ ลูกค้าท่านนี้มาจากแถวนวนคร โดนน้ำท่วมมาเหมือนกันครับ ลูกค้าบอกว่าน้ำท่วมเมื่อฝนที่ตกผ่านมาครับ แปลว่าหลายวันแล้วจะเป็นอาทิตย์กว่าสะละมั่ง ครับมันยังเหม็นอยู่เลยครับ งงครับ คือว่าผมไปโดนหลอกมาจากร้านคาร์แคร์แถวบ้านที่นวนครนั้น ละครับ เขาบอกว่าหายแน่นอนครับ คิด พันกว่าบาทครับ เขาบอกถอดด้วย ผมก็เลยทิ้งรถไว้ แล้วพอมารับรถเข้าบอกว่า ใช้ เครื่องอบสปาโอโซน ให้ภายในไม่เหม็นแน่นอนครับ ผมได้ยินแล้วอยากจะหัวเราะให้ดังลั่นฟ้ากันไปเลยแต่ทำไม่ได้ครับ 5555555 โหแม่งเอ่ย ทำไมทำไม่ได้ก็บอกลูกค้าเขาไปดิครับ คุณร้านคาร์แคร์ทั้งหลายไม่มีฝีมือในการทำงานไม่ใช่ช่างก็อย่าไปหลอกลูกค้า เขาเลย เพราะว่าพวกคุณร้านคาร์แคร์ทั้งหลายที่หลอกลูกค้ากันอยู่ทุกวันนี้ ก็ไม่ได้รวยอะไรขึ้นมาหลอกครับมีแต่จะจนลงและเจ่งเท่านั้นเอง ผมขอเตือนเอาไว้ ความจริง คือ ความจริงนะครับ เพราะที่ผมพูดออกมาเนี่ย ผมเคยเป็นผู้ใช้บริการมาก่อน และก็ได้มาจับงานตัวนี้ถึงรู้ว่าอะไรจริงอะไรเท็จกันแน่นอนครับ เตือนเอาไว้เพราะเห็นว่าทำธุระกิจเดียวกัน ด้วยความหวังดีนะครับ อย่างลูกค้ารายนี้ที่เขามาหาผมบอกหมดเลยว่าชื่อร้านอะไร ถ้าเขาเอาไปลงโซเชียวละก็ ดับไม่ได้เกิดเป็นแน่แท้ ส่วนที่ร้านของผม งานที่ออกไปแต่ละคันผมรับผิดชอบทั้งหมดว่าต้องจบงาน ถ้าไม่จบผมต้องเอาให้จบละครับ ลูกค้าละกลัวเลยว่ากลัวจะถูกหลอก เพราะโดยส่วนมากเป็นอย่างนั้นครับ 555555 ทำแล้วมันรวยเนี่ยก็เก่งแล้วครับ แถมมีบาปติดตัวไปอีก 55555 ตามสบายนะครับ ลูกค้าเห็นผมทำงานแล้วถอดออกมาที่ละชิ้นดดยชำนาญการณ์สักพักลูกค้าก็กลับ ครับเพื่อให้รู้ว่าถอดจริง เพราะลูกค้ากลัวโดนหลอกอีก สำหรับร้านของผม ไม่เคยคิดหลอกลูกค้าครับพี่ เอาความจริงเข้าว่าครับ เพราะผมเป็นสายปฎิบัติธรรมครับ โกหกแล้วไม่รวยครับ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ พอถึงเวลายกพรมพื้นออกจากรถแล้ว 55555น้ำเต็มเลยครับเลี้ยงปลาดุกกระดุ๊กกระดิก เอามาตำน้ำพริกอร่อยจริงเห่ 555555 ได้เลยครับ ถ่ายรูปเก็บเอาไว้เป็นหลักฐานสำคัญให้ลูกค้าเลยครับว่าที่ร้านถอดจริงทำจริง ฟอกจริง เพราะว่าน้ำเสียที่อยู่ในรถ เป็นอาทิตย์เนี่ย ขอบอกเลยว่าแก้โครตยาก เพราะกลิ่นมันฝังเต็มที่ เอาง่าย ๆ ครับฟอกพรมพื้นคันนี้ถึง 2 รอบด้วยกันครับ กว่ากลิ่นจะหมด 55555 เห็นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับ พอทำเสร็จเรียบร้อยก้เอาเข้าตู้อบมโหฬานครับคือ แสงอาทิตย์ดี ๆ นี้เองครับ 5555 จัดไปครับกับกลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ด้วยและค่าเชื้อไปในตัวครับผม ดีกว่าเครื่อง...............อะไรก็ไม่รู้ไม่มีอะไรรับรองเลยว่าปลอดภัย พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ ก้ทำใบเบิกให้ประกันด้วยนะครับขอบอกเพราะลูกค้าเขาเดือดร้อนมา ทางร้านของเราพร้อมที่จะให้ความช่วยเหลือในทุก ๆ ด้านครับ ดีกว่าพวกที่พอมีรถเข้ามาในร้านแล้วคิดราคาไม่ถูก ไม่รู้ว่าจะตียัง ไปขายหมูปิ้งเถอะครับอย่าทำเลยอาชีพนี้ มันไม่เหมาะหรอกครับ แล้วหลอกลูกค้าไปวัน ๆ เนี่ย มันดีไหมครับท่านทั้งหลาย ใครทำก็รู้ตัวดีรู้อยู่แก่ใจนะครับ .................มีความคิดได้เท่านี้ แปลว่าการศึกษาที่เรียนมาไม่ได้ช่วยอะไรเลย เหนื่อยแทนครับ โอ๊ยเยอะอยู่ครับทุกวันนี้ 555555 เข้าเรื่องดีกว่า ลูกค้พอมาถึงที่ร้านก็เดินมาดูตรวจสภาพภายในให้เรียบร้อยนะครับ พี่น่าจะไปเปิดร้านแถวโน้นนะครับ ที่ไหนครับ แถว นวนครนะครับ ลูกค้าเพียบแน่นอนครับ โอ็ยพูดยากครับเพราะว่าแต่ละสถานที่การใช้เงินไม่เหมือนกันครับ แถวโน้นรถล้างน้อยครับ เอาง่าย ๆ ไม่ต้องแถวไหนละครับเอาแถวที่ผมอยู่เนี่ยกว่าจะตีตลาดลูกค้าแถวนี้ได้ใช่ ง่ายสะที่ไหนละครับ 555555 แต่ด้วยความจริงที่ผมมีให้กับลูกค้าเนี่ยละครับ ที่ได้ลูกค้ามาจนเต็มร้านขนาดนี้ 555555 โอเคเรียบร้อยดีนะครับ ถ้ากลิ่นไม่หายกลับเข้ามาหาผมได้เลยเดียวทำให้ใหม่ครับ 55555 ทำแล้วต้องรับประกันเรื่องกลิ่นด้วยครับ 55555 เป็นการการันตีความรับผิดชอบในงานที่ทำอยู่ครับ แจ่วไปเลยพี่ ขอบคุณครับ เรียบร้อยเดียวมีอะไรผมเข้ามาปรึกษานะครับพี่ ได้เลยครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาทำภายในทั้งหมดครับ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ฟอกพรมหลังคา ล้างตู้แอร์
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วคันนี้ ฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ฟอกพรมพื้น ทำภายในทั้งหมดเลยครับ ล้างตู้แอร์อีกต่างหากครับ งานใหญ่เอารถมาทิ้งไว้ให้ทำเต็มที่ครับ จัดไปครับผม พอบอกราคาเสร็จ จบที่ 9000 รวมหมดทุกอย่างแล้วครับงานใหญ่ ๆ อย่างนี้ทำให้เต็มที่เลยครับ ลูกค้าโอเคไม่มีปัญหาครับ ก็ลงมือทำกันเลยเดียวไม่เสร็จครับทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จ ลูกค้าบอกว่าเดียวจะมารับรถพรุ่งนี้ทิ้งรถไว้ที่ร้านได้ใช่ไหมครับได้ครับไม่มีปัญหาครับ เพราะมีคนเฝ้าตลอดเวลาครับผม แถมกล้องวงจรปิดอีกด้วยครับ 555555 จัดไปจัดหนักครับผม 555555 คันนี้ไม่ได้คุยอะไรกับลูกค้ามากครับผม เพราะลูกค้าต้องรีบไปต่างจังหวัดครับ พอถึงวันที่นัดมารับรถ ก็ให้ลูกค้าเปิดรถตรวจสอบความเรียบร้อยให้เสร็จสินดีครับแล้วค่อยส่งรถให้กับลูกค้าครับผม เรียบร้อยดีแล้วลูกค้าก็เอารถกลับครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วาใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 5 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

ไกลไม่ไกลดูเอาครับ จาก จ. นครพนม เพื่อมาล้างห้องเครื่องโดยเฉพาะ
สวัสดีครับ งานล้างห้องเครื่องของคันนี้มาไกลครับ ดูเอานะครับว่ามาจากจังหวัดไหน เพื่อมาล้างห้องเครื่องโดยตรงจริง ๆ ครับ เพราะลูกค้าเป็นคนบอกเองเลยว่า หาข้อมูลมานานแล้ว ไปเจอมาว่า ห้ามล้างห้องเครื่องขณะมาร้อน ๆ มั่ง ห้ามเอาน้ำฉีดมั่ง ห้ามโน้น นี้ นั้น เยอะครับ ผมก็เลยต้องหาข้อมูลพอมาเจอเว็ปของพี่แล้วอ่่าน ใช่เลยเจอของจริงแล้ว 55555 ครับ อย่าให้ผมพูดเลยครับว่าพวกที่เขียน ๆ ออกมาเนี่ยแสดงความโง่ของตัวเองออกมาทั้งนั้นละครับ รู้ไม่จริงเอาออกมาพูด แต่อีกนัยยนึ่งคือแนะนนำร้านตัวเองไงครับ 55555 ไม่ได้ว่าน่ะครับ ไม่ใช่ช่างทำไม่ได้นะครับงานห้องเครื่องเนี่ย 5555 ผมก็กลัวอยู่เหมือนกันครับพี่ แต่พอมาเจอของร้านพี่เนี่ยละครับมันใจเลย ไกลยังไงก็ขับมาให้ล้างครับ 55555 จัดไปครับเดียวจัดให้ครับ ลูกค้าก็ยืนดูวิธีการทำงานของผมด้วยเพราะเป็นล้างเองเลยครับ 5555 จัดน้ำแรงดันสูงฉีดเข้าไปให้สะอาดทุกซอกทุกมุม 55555 ตามด้วยน้ำยาล้างห้องเครื่องที่ทางร้านมีครับ 55555 ล้างเสร็จเรียบร้อยสตารท์เครื่องถอยรถออกมาเพื่อเช็ดแห้งครับเป่าลมให้เรียบร้อย และแว๊กแห้งให้ด้วยครับ 55555 จัดไปครับแบบที่อื่นไม่มีครับ 5555 ลูกยืนดูการทำงานทุกขั้นตอน และก็คุยเรื่องรถกันอีกพอประมาณครับเสร็จเรียบก็ส่งมอบผลงานการล้างห้องเครื่องให้เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 เมาษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

ลืมปิดกระจกรถฝนเข้ามาหลายวัน จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงาน ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น เนื่องจากฝนตกแล้วลืมปิดกระจกประตูรถครับ น้ำเข้ามาประมาณ 3 - 4 วันน่ะน่าจะ ลูกค้าเป็นคนบอกน่ะครับ และต้องเอารถมาทำก่อนเพราะทนกลิ่นอันเล้าร่วนยวนใจไม่ไหวครับ โทรมาถามเสร็จก็มาเลย อยู่ฝั่งตรงข้ามกันนี้เองครับ 555555 ลูกค้าบอกว่าไม่เคยรู้เลยนะเนี่ยว่ามีร้านที่มีฝีมือทำอยู่ใกล้บ้านแค่นี้เอง 55555 ครับผม ผมบอกเลยครับคนแถวนี้ใกล้เกลือกินด่างครับ ไปหาเอาสะไกลเลย แล้วก็กลับมาให้ผมแก้งานให้อีกต่างหากมาแนวเดียวกันเนี่ยล่ะครับ 55555 ตกลงเรื่องราคากันก่อนเลย ผมขอเอาไว้ที่ 4500 บาทครับ โอเคพี่ทำเลย เดียววันหลังค่อยมาทำพรมหลังคาอีกที่ เดียวไม่มีเงินเที่ยวต่างจังหวัด ได้เลยครับผม ลงมือกันเลยเดียวจะเสร็จไม่ทันตามที่ลูกค้าต้องการครับ แต่พอรื้อ ออกมาแล้ว 5555 วันนี้เสร็จไม่ทันแน่นอนครับผม ดพราะมันเปียกยันแผ่นกันความร้อนตรงไฟร์วอล์ลครับ ทำไงละครับพี่คราวนี้ ให้ทำไงละครับพรุ่งนี้แน่นอนครับเสร็จเพราะผมต้องทำให้แห้งสนิทและเรื่องของกลิ่นต้องไม่มีอีกด้วยครับ 55555 ผมต้องรับประกันเรื่องของกลิ่นด้วยนะครับว่าต้องไม่มีตามครับ เอาไงก็เอาพี่ โอเคงั้นผมขอนั่งที่ร้านน่ะครับพี่ไม่เข้าแล้วงาน ดูรถดีกว่า 55555 ได้เลยครับผมไม่มีปัญหา ก็ทำไปเรื่อย ๆ ครับและก็ได้คุยกันเรื่องการแต่งรถมั่งทำรถยังไงให้วิ่ง คนเคย ๆ คุยกันไม่กี่คำก็รู้ว่าเป็นหรือไม่เป็นครับ 5555 ลูกค้าบอกมาคำเดียวว่า พี่นี้ใช่ย่อยเลยนะนี้ 55555 รถตัวเองเล่นเครื่องพังสะ 13 เครื่อง เกียร์ไม่นับนะครับ 55555 จัดไปครับเล่นและต้องเอาให้ถึงแก่นของมันครับ ไม่ใช่ว่าเล่นแล้วรู้ไม่จริงอย่าเล่นดีกว่า ไม่มันครับ 55555 ก็ทำไปเรื่องจนเย็นต่างคนก็ต่างกลับครับ พรุ่งนี้ตอนประมาณกี่โมงครับพี่ บ่าย ๆ ครับไม่เกิน บ่าย 2 เพื่อเอาไว้หน่อยครับ 5555 โอเคครับพี่ พอวันรุ่งขึ้นถึงเวลาก็มารับรถตามที่บอกครับ เรื่องกลิ่นเป็นไงครับพี่ อ่ะนะ มาดมก่อนเลยว่าไม่มีจริง ๆ แล้วเดียวผมจะได้ สปาโฮโซนไปให้ครับ เพื่อให้ลูกค้าได้ความสบายใจว่า ไม่มีกลิ่นแน่นอนครับ เพราะเดียวจะหาว่า สปาไปแล้วกลิ่นก็ไม่มีน่ะสิ 555555 จบข่าวทันที่ครับ ที่ร้านไม่ทำอย่างนั้นแน่นอนครับ พอลูกค้าโมกลิ่นเสร็จเออว่ะพี่ ไม่มีจริง ๆ ด้วยแจ่มว่ะพี่ ที่นี้เอาให้หอมกันไปเลยนะครับ 5555 จัดไปครับก็ทำเสร็จเรียบร้อย ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ และวันนี้ที่ลงลูกค้าก็มาที่ร้าน เพราะลืมของครับ บอกคำเดียวว่ากลิ่นหายสนิทจริงครับ วันที่เข้ามาคือวันที่ 16 เมษายน น่ะครับ หลังกลับจากไปเที่ยวมาจากต่างจังหวัดด้วยครับ 55555 ผมบอกแล้วว่าเรื่องกลิ่นเนี่ยผมต้องรับประกันด้วยน่ะครับ 555555 ขอบคุณมากครับพี่ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 9 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

กาแฟหกใส่พรมพื้นเลยต้องเอามาฟอกพรมพื้น จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการ ฟอกพรมพื้น ครับ ลูกค้าท่านนี้ขับรถเข้ามาเลยครับลงมาก็บอกเลยว่าฟอกพรมเท่าไรค่ะ ออรุ่นนี้ 2000 บาท ครับ ไปโดนอะไรมาครับ กาแฟหกตรงเนี่ยค่ะ เยอะไหมครับ พอประมาณ 55555 โอเคครับไม่มีปัญาหาครับ เพราะยังไงแล้วก็ต้องรื้ออยู่ดีครับเอาพรมออกมาฟอกข้างนอกครับ เพราะพรมตัวนี้ไม่ได้เป็นบล็อกกาวครับ แต่ถ้าจะทำเฉพาะจุดผมไม่ทำครับเพราะรู้ว่าทำไปก็ไม่หายครับ 5555 ทำไมค่ะถึงไม่หาย ก็อย่างที่บอกละครับว่าน้ำมันซึมลงไปยังพื้นรถแล้ว มันก็ต้องฟอกพรมทั้งด้านหน้าและด้านหลังด้วยนะครับ 5555 ไม่งั้ไม่มีทางหมดครับ โอเคค่ะงั้นทำเลย จัดไปครับท่าน ก็รื้อพรมพื้นออกมาจนเสร็จเรียบร้อยและก็ประกอบรถให้ลูกค้านำรถไปใช้ก่อนครับเพราะเข้ามาวันที่ 12 ตอนบ่ายแล้ว พรุ่งนี้ร้านปิดทำการ 55555 จัดไปครับ วันที่ 16 เมษายนเจอกันน่ะครับ พอถึงวันที่ 16 เมษายน ก็มาร้านตามปกติครับ เพื่อที่จะมาใส่พรมพื้นรถลูกค้าดันมางานเข้ามาใหม่อีกคันนึ่งอีก 55555 สุดยอดครับ เดียวค่อยว่ากันครับ พอลูกค้ามาถึงที่ร้านก็จัดแจงเอาเบาะออกแล้วก็เอาพรมพื้นเข้ามาใส่ให้เหมือนเดิมครับ เรียบร้อยแล้วก็ สปาโอโซน แถมไปให้ลูกค้าครับ 55555 รถจะได้หอมกันใหม่ทั้งคันกันไปเลยครับ 55555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ 55555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 12 เมษายน 2558 ครับ เสร็จ วันที่ 16 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

ล้างห้องเครื่องด้วยนะครับเพราะเหม็นกลิ่นฉี่หนู
สวัสดีครับ งานล้างห้องเครื่องมากันอีกแล้วครับ คันนี้ลูกค้านำรถเข้ามาขัด - เคลือบ สี 3M แล้วขอให้ล้างห้องเครื่องให้ด้วยครับ จัดไปครับแถมกันไปเลยครับไม่มีปัญหาอะไรอยู่แล้วของแค่นี้เรื่องเล็กน้อยครับ ก็ทำจนไม่มีกลิ่นฉี่หนูละงานนี้ 55555 พอถึงเวลารับรถเปิดดูห้องเครื่อง เงางามมากเลยครับพี่โต้ง 555555 ขอบพระคุณครับ เรื่องเล็กครับสำหรับที่นี้ 55555 และก็แนะนำเรื่องการดูแลรักษาห้องเครื่องไปอีกนิดหน่อยครับเรียบร้อยแล้วก้ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสู.ครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ิ 21 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

น้ำปลานึ่งหกใส่เบาะ เลยฟอกทั้งพรมทั้งเบาะเลยครับ จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับ งานฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้มาแบบไม่ได้นัดหมายอะไรทั้งนั้นครับ รู้แต่ว่ามาจากเว็ปไซด์ ก็มาหาที่ร้านเลยครับ เพราะรถมีกลิ่นของน้ำที่นึ่งปลาหกใส่ที่เบาะหลัง แล้วไหลลงไปยังพรมพื้นด้วยครับ ลูกค้าเอารถมาให้ดู แต่ที่ผมเห็นเบาะหลังของรถลูกค้าถูกรื้อออกมาแต่ยังเอาเบาะไม่ออกครับ เพราะเป็นแฟนของเจ้าของรถ จะรื้อเอง พี่เขาบอกว่าไม่ไม่ง่ายอย่างที่เธอคิดนะ ผมได้ยินแล้ว 555555 เนี่ยพี่เบาะไม่ขาดมาก็ดีเท่าไรแล้วละครับเอาเหล็กไปทิ่มไว้กับเบาะพิงอ่ะ โหนั้นไงเกือบไปแล้วไหมละ เดียวผมจัดให้ครับ อืมไหน ๆ ก็ทำแล้วพี่ฟอกเบาะหน้าไปด้วยเลยครับเพื่อความสะอาดและหอมกว่าเดิมด้วยครับ และอีกอย่างน้ำปลานึ่งไหลลงพื้นพรมด้านล่างแน่นอนครับพี่ เอาไงก็เอาขอให้หายเหม็นกลิ่นนี้แล้วกันจ้า ได้เลยครับพี่ จบงานที่ 4500 บาท ครับพี่ไม่ต้องห่วงครับรับประกันเรื่องของกลิ่นว่าต้องหายด้วยและไม่มีกลิ่นแน่นอนครับ โอเคจ้าเสร็จแล้วโทรแจ้งพี่ด้วยน่ะ ได้เลยครับ ออกใบรับรถเสร็จ พี่เขาให้นามบัตรมาเลยครับ เป็นเขารับทำจัดเลี้ยงโต็ะจีนด้วยน่ะครับ ใครสนใจก็เชิญอุดหนุนกันได้น่ะครับผม ศูนย์รวมมาคลสมรสครบวงจรครับผม คุณ ต๊อด 089 - 2082379 , 081 - 4089779 ส่วนที่ผมก็ลงมือทำกันเลยครับรอไม่ได้แล้วเพราะรถเข้ามารอคิ้วกันแล้วครับท่าน ก็ต้องเอาเท่าที่ได้ครับ 55555 จัดไปครับ ฟอกทั้งนอกทั้งใน เล่นกันจนเสร็จละครับงานนี้ พอลูกค้ามารับรถ เปิดประตูออกมาหอมจังเลย สะอาดใหม่กริบ ๆ เลย ขอบคุณมากนะค่ะ ขอบพระคุณครับพี่ ผมยินดีทำให้ด้วยความเต็มใจครับผม 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER รถเข้าวันที่ 28 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาจากแถวนวมินทร์ข้ามฝากมาเพื่อ ขัด - เคลือบสี 3M wet look
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วงาน ขัด - เคลือบสี 3M ระดับขั้นเทพ ๆ ครับ 555555 ลูกค้าโทรมาก่อนแล้วนัดเรียบร้อยว่าจะเอารถเข้ามาให้ทำการ ขัด เคลือบสี 3M ครับ พอถึงเวลามาถึงที่ร้านก็เดินดูแล้วโหพี่โดนมาทั้งคันเลยนิ ครับพี่ไม่น้อยเลยนะนี้ สีดำด้วยครับ ผมขับอย่างเดียวเลยพอเห็นโดนมาก ๆ ก็เลยเปิดมาเจอเว็ปของพี่เนี่ยละ เลยมาหาเลยเพราะเห็นผลงานในเว็ปก็ดี เห็นลูกค้าคนอื่นเขามารีวิวให้ที่ร้านก็ดี ตัดสิ้นใจได้เลยไม่ต้องกังวน 55555 ขอบพระคุณครับพี่ ผมขอจบงานที่ 4000 บาทครับ โอเคครับไม่มีปัญหาพี่แต่วันนี้ ไม่เสร็จนะครับพี่ เพราะโดนงานใหญ่ที่ค้างอยู่ 2 คันครับพี่แล้วก็มีเข้ามาอีกคันก่อนหน้าพี่แป๊ปเดียวเองครับพี่ 555555 ไม่เป็นไรครับ เอางี้เดียวโทรมาถามว่าเสร้จหรือไม่เสร็จดีกว่าครับ ได้ครับพี่ เพราะพี่อย่าเร่งเวลาผมน่ะครับงานผมใช้เวลาที่ต้องทำด้วยฝีมือจริง ๆ ครับ 55555 อีกอย่างที่สำคัญคือรถพี่โดนมาเยอะมากครับ 55555 แต่ผมก็จะทำให้เสร็จน่ะครับพี่ ของานเนียบ ๆ เลยน่ะครับคุณโต้ง แน่นอนครับพี่งานที่ออกไปจากผมต้องแจ่มว้าวทุกงานครับพี่ 555555 รถพี่เดียวผมทำเป็นแบบ wet look ไปให้ครับพี่ ผมเป็นคนที่คุยกับลูกค้าง่าย ๆ ครับถ้าใครง่ายเดียวทำให้ในราคาที่เขาทำกันไม่ได้ด้วยครับ 555555 ฝากรถไว้ด้วยน่ะครับ ครับผม และก็เอาไปจอดเพื่อรอเวลาที่จะทำครับ ในที่สุดเป็นไปอย่างที่คิดคือ ไม่เสร็จจริง ๆ ด้วยและลูกค้าก็โทรมาบอกเหมือนกันว่ามารับรถไม่ทันน่ะครับ รถติดมากเลย ครับผมไม่มีปัญหาครับผม 555555 จัดไปครับ พอวันรุ่งขึ้นก็ใส่ไม่ฟังเสียงกันเลยต้องทำให้เสร็จครับเดียวไม่งั้นเสีย ชื่อตายเลย 555555 ก็จัดไปครับเล่นกันจนเสร็จครับ ลูกค้าก็มาพอดีเลยเห็นการทำงานแล้วยิ้มเลย มองแล้งมองอีกครับ ผมก็เลยถามว่าตรงไหนไม่ดีหรือเปล่าครับพี่เดียวผมทำให้ใหม่ ออรอยที่มันมีอยู่น่ะครับหายไปเลยไม่เห็นมีอีกเลยครับ เท่านี้ผมก็ดีใจแล้ว ผมมองทุกแนวเลยครับไม่มีเลยทั้งคันเงามาก ๆ เลย ขอบพระคุณครับพี่ ผมบอกแล้วไงครับว่าพี่จะต้องคุ้มค่ากับเงินที่เสียมาให้ผม และทำตามที่ผมบอกน่ะครับ แล้วมาดูกันว่าจะเป็นอย่างที่ผมพูดไหม 555555 ครับผมยังไงเดียวผมจะมาทำตามที่คุณโต้งบอกน่ะครับ สีพี่ก็จะใสดูมีมิติอย่างที่คนอื่น ๆ เขาทำกันไม่ได้แล้วกันครับ 555555 โอเคครับงั้นผมไปก่อนน่ะครับ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาตามคำแนะนำเพื่อให้รถสวยตลอดเวลาครับ
สวัสดีครับ ผลงานลงแว๊ก มาให้ชมกันอีกแล้วน่ะครับ คันนี้ที่ถ่ายเก็บเอาไว้คือ เพราะเพิ่งทำการขัดเคลือบสี 3M แบบ WET LOOK ไปให้น่ะครับ เพื่อเอาไปเทียบกับน้ำยา............... ของเพื่อนพี่เขาว่าใครจะดีกว่ากัน 555555 พอทำไปเสร็จออกแดดนี้ขอบอกสะท้อนแสงแบบระยิบระยับเลยด้วยเกล็ดของสีที่มีอยู่ในตัวรถอยู่แล้วก็ดี และด้วยน้ำยาที่ลงไปให้อีก โอ็ยอธิบายไม่ถูกครับดูกันเอาเองแล้วกันครับ หลังจากที่ทำไปอาทิตย์กว่า ก็มาลงแว็กอย่างที่บอกให้ลูกค้ามาทำเพื่อเสริมประสิทธิภาพของน้ำยาขึ้นไปเรื่อย ๆ ครับ เดียวพี่จะรู้เองครับว่าที่ผมบอกไปว่าเป็นจริงอย่างที่ผมพูดไหมครับ 55555 ตามนั้นเลยครับพี่โต้ง ก็ดูเอาครับว่าที่ทำไปแล้วเป็นอย่างไรน่ะครับ 555555 พอทำเสร็จก็ปิ้ง ๆ เลยครับ 5555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 พฤษภาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

มาจากพุทธมลฑลสาย 4 มาฟอกเบาะ ฟอกพรมหลังคา ฟอกพรมพื้้น จบที่ 10000
สวัสดีครับ งานทำภายในทั้งหมดมากันอีกแล้วครับ ฟอกพรมหลัง ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น กับรถเบนส์ S 280 ราคาตัวรถไม่เท่าไรเองครับ 55555 แค่ 6ล้าน กว่า ๆ เอง ลูกค้าบอกว่าเปิดดูรีวิวร้านแล้วงานฝีมือจริง มีความละเอียดสูง และที่ชอบใจคือ เจ้าของร้านทำเองกับมือครับ มาจาก พุทธมลฑลสาย 4 ครับ เพื่อเอารถมาให้ที่ร้านทำภายในทั้งหมดเลยครับ จบงานที่ 10000 บาทถ้วน ไปเลย ผมไม่ต่อน่ะเพราะเห็นงานแล้ว ผมไม่รีบอีกต่างหากน่ะคุณโต้ง เอาแบบเนียบ ๆ น่ะครับ ได้ครับพี่ผมยินดีทำให้เต็มฝีที่มีอยู่ในมือเลยครับ 55555 โอเคลูกค้าก็ส่งรถมาให้กับทางร้านเราดูแลภายในทั้งหมดก็จัดไปครับ 55555 จอดรอเวลาเพื่อทำความสะอาดภายในทั้งหมด พอถึงเวลาที่เอารถเข้ามาทำก็ทำไปเรื่อย ๆ ข้ามไปอีกวันนึ่งเลยครับเพื่อพรมพื้นของรถเบนส์หนาพอสมควรครับเลยต้องตากให้แห้งสนิทจริง ๆ สัก 2 วันครับเพื่อความชัวร์ว่าไม่มีเรื่องของกลิ่นอับตามตูดมาแน่นอนครับ เดียวเสียชื่อหมดถ้าทำไปไม่ดี 55555 จัดไปครับเรื่อย ๆ ไม่รีบแค่วันนั้ปิดรับรถไปวันนึ่งเลยเพื่อทำความสะอาดภายในรถคันนี้ให้เรียบร้อยดีที่สุดครับทั้ง ฟอกพรมหลังคา ฟอกพรมพื้น ฟอกเบาะ ต้องออกมมาดูแล้วเหมือนใหม่ป้ายแดงกันไปเลยครับ ทำกันจนเสร็จครับ แล้วก็โทรแจ้งลูกค้าให้มารับรถได้เลยครับ พอถึงเวลาที่ลูกค้ามารับรถ ผมก้บอกเลยครับว่า เชิญพี่ตรวจสอบภายในก่อนน่ะครับไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น ปกติทุกอย่าง เหมือนเดิมเหมือนตอนมาน่ะครับแต่ไม่ใช่สกปรกไปเหมือนเดิมน่ะครับ 555555 ต้องสะอาดยิ่งกว่าเดิมน่ะครับ 555555 ลูกค้าก็เดินดูจนเสร็จเรียบร้อยหอมเลยละครับไม่มีกลิ่นที่บอกด้วย 55555 ดีมากเลยครับสะอาดมากเลยครับ แต่ผมดันลืมล้างห้องเครื่องให้ลูกค้าครับ แต่บอกไปว่าจะล้างแถมให้ไปครับ เซ็งจิตเลยครับ ผมก็บอกลูกค้าไปน่ะครับว่าผมต้องขอประทานโทษจริง ๆ ครับผมลืม คืองานมันเยอะครับคิดอยู่คนเดียวทำอยู่คนเดียวอาจมีลืมบ้างครับ ลูกค้ายืนยิ้มแล้วหัวเราะ 55555 ไม่เป็นไร พี่ถ้ามาแถวนี้เข้ามาเลยครับเดียวผมจัดการให้ครับพี่ โอ็ยแค่นี้ก้ดีมากแล้ว ไม่มีปัญหาหรอกเรื่องแค่นี้ ขอบพระคุณครับพี่ ผมต้องขอบประทานโทษจริง ๆ ครับ โอเคเรียบร้อยดีแล้วก็จ่ายเงินเรียบร้อยลูกค้าก็รับรถไปอย่างสมบูรณ์แบบเลยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 เมษายน 2558 ครับ

Tatong01

0%

ลูกค้าประจำลุยน้ำใต้สะพานกลับรถเลยโดนเข้าไปเต็ม ๆ ฟอกพรมพื้น 2000
สวัสดีครับ งานฟอกพรมพื้นมาอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าประจำอยู่แล้วครับ แต่ดันไปลุยน้ำใต้สะพานเพื่อกลับรถเข้าบ้านครับ แต่น้ำใต้สะพานกลับรถมันสูงอยู่เพราะฝนเพิ่งตกลงไปไม่นานนี้เอง พอขับลงไปแล้วถอยไม่ได้ด้วยสิเพราะมีรถหลังตามมาอยู่ เลยต้องลุยเข้าไปเลยครับ งานเข้าเลยที่นี้ น้ำเข้าพรมแค่ข้ามคืนเองครับ เหม็นสุดยอดมากเลยครับ วันรุ่งขึ้นก็เข้ามาที่ร้านทันที่ครับ ขนาดเอาเข้ามาแล้วน่ะเนี่ยแค่คืนเดียวครับ 555555 ยังเหม็นขนาดนี้เลย จบงานที่ 2000 บาทครับ ลูกค้าโอเคพี่ทำให้หายสนิทเลยน่ะค่ะ แน่นอนครับไม่มีปัญหาครับผม แต่ถ้าวันนี้แห้งไม่ทันเดียวผมประกอบเบาะให้เอารถกลับไปใช้ก่อนน่ะครับ ได้ค่ะพี่ โอเคเดียวเย็น ๆ ค่อยว่ากันครับว่าจะแห้งทันไหม พอทำไปเรื่อย ๆ รื้อออกมาหมดแล้วก็เอาพรมพื้นไปฟอกทำความสะอาดทั้ง 2 ด้านครับ พอทำเสร็จก็เอาเครื่องมาดูดน้ำออกเพื่อให้พรมแห้งสนิทไว้ขึ้นครับแล้วก็ตากแดด ขนาด แดดแรง ๆ อย่างนี้ยังแห้งไม่ทันเลยครับ 55555 ก็เลยต้องประกอบเบาะรถให้เอารถไปใช้ก่อน แล้วยังไงเดียวพรมพื้นแห้งสนิทจริง ๆ แล้วผมจะโทรแจ้งให้เอารถมาให้ใส่น่ะครับ พอถึงเวลาที่แห้งสนิทจริง ๆ ชัวรืแล้วไม่มีกลิ่นก็จัดแจง โทรแจ้งลูกค้าให้นำรถมาใส่พรมครับ พอลูกค้ามาถึงก้จัดการใส่ให้เรียบร้อยเหมือนเดิมครับ ไม่มีอะไรที่ร้านนี้ทำไม่ได้ครับ 55555 จัดไปจนเสร็จสิ้นภาระกิจเป็นทีเรียบร้อยดีแล้วก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 พฤษภาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

ผลงานประมวลภาพล้างห้องเครื่องภายในวันเดียวครับ
สวัสดีครับ ผลงานประมวลการล้างห้องเครื่องภายในวันที่ 3 พฤษภาคม 2558 ครับ เป็นอะไรที่ลูกค้าทุกคนบอกคำเดียวว่า ไว้ใจร้านนี้ร้านเดียวเท่านั้นครับ เพราะที่อื่นไม่มันใจในการล้างห้องเครื่องเลย มาล้างที่แน่นอนกว่าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทาง้รานของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 พฤษภาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

ผลงานประมวลภาพชุดที่ 2 ครับ
สวัสดีครับ ผลงานประมวลการล้างห้องเครื่องภายในวันที่ 3 พฤษภาคม 2558 ครับ เป็นอะไรที่ลูกค้าทุกคนบอกคำเดียวว่า ไว้ใจร้านนี้ร้านเดียวเท่านั้นครับ เพราะที่อื่นไม่มันใจในการล้างห้องเครื่องเลย มาล้างที่แน่นอนกว่าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทาง้รานของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 3 พฤษภาคม 2558 ครับ

Tatong01

0%

คลำมาเลย เอาสะหน่อย ขัด - เคลือบสี 3M WET LOOK ครับ
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับกับผลงาน ขัด - เคลือบสี 3M กับงาน WET LOOK ครับ ทำให้ลูกค้าไปแบบขำ ๆ ครับ 5555 เพราะลูกค้าท่านนี้ได้นำรถให้เข้ามาดูก่อนหน้านี้แล้วว่า เป็นอย่างไรบ้าง ก็ดูแล้วโหสีนี้ด้านแล้วนิครับ ไม่ถึงกับด้านสนิทน่ะครับยังพอที่จะสามารถดึงให้กลับคืนมาสู่สภาพเดิมได้ ต้องใช้น้ำยาที่เทวดาท่านให้มาครับ 555555 ลูกค้าเล่าให้ฟังว่าเคยใช้น้ำยา ..................... มาก่อนแล้วทำไมมาเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้ครับ 5555 น้ำยาหลอกเด็กน่ะหรอครับ โอ็ยหลอกได้แต่เด็ก ๆ เท่านั้นละครับ ก็ว่ากันไปครับเขาก็ต้องว่าของเขาดีน่ะครับ แต่ไม่มีคุณภาพน่ะครับ 555555 ผมไม่คุยดีกว่า เอางี้แล้วกันครับเดียวผมทำให้ แล้วก็นัดกันมาว่าวันไหน พอถึงวันนัดลูกค้าก็มาแต่เช้าเลยครับตาม มาตามสัญญา มาตามหัวใจเรียกหา 555555 ไปกันใหญ่แล้ว ลงมือสิครับท่านราคาก็ตกลงกันเรียบร้อย XXXX บาทครับ 555555 งานนี้ลูกค้าสุดคุ้มครับ เพราะใช้ยาเยอะที่สุดเท่าที่จะทำมาเลย 55555 แต่ไม่เป็นไรครับเพื่อรถอันเป็นที่รักของลูกค้าครับ เพราะทำด้วยฝีที่มีอยู่ในมือของ เจ้าของร้านเองด้วยครับ 55555 จัดไปครับจัดไป ทำไปเรื่อย ตามสเต็ปของทางร้านครับ ใครรีบเชิญร้านอื่นครับ 55555 งานของผมไม่มีรีบครับเพราะเป็นงานฝีมือล้วน ๆ ครับเจ้าของร้านทำเองด้วย ลูกบอกมาคำเดียวเลยว่า ผมไม่รีบน่ะครับพี่ เอาแบบสบาย ๆ เสร็จตอนไหนก็รับรถตอนนั้นครับพี่ 555555 จัดไปครับผม ก้ลงมือเก็บรายละเอียดรอบคันเสร็จแล้วค่อยลงมืองานหนักกัน 555555 ก็ทำกันจนเสร็จละครับ เกือบทุ่มเห็นจะได้ ลูกค้าก็มาพอดีเลยครับ เห็นรถแล้วยิ้มเลย เป็นไงบ้างครับพี่ แหม่บนหลังคามาแบบหนัดหนาสาหัดกันเลยนะครับ 5555 แต่ก็ทำเท่าที่ทำได้น่ะครับเกือบจะไม่มีแล้วครับเอาบันไดมาให้พี่เขาดูหน่อยว่า เราไม่โกหกทำจริงอะไรจริงครับ 555555 พูดสะขนาดนั้นเลยหรอพี่ 555555 สุดติ่งครับ ถ้าพี่พูดขนาดนี้แปลว่า ครับผม เต็มที่แล้วจริง ๆ ไม่งั้นมีเคียงกันแน่นอนครับ จบข่าวเลย ยาที่ผมเอามาใช้เนี่ยไม่ใช่ถูก ๆ น่ะครับ 55555 พวกกระป๋องละ 70 หรือร้อยกว่า ๆ เนี่ยไม่ต้องคุยกันเลยครับ ไม่มีทาง 55555 โอเคครับพี่ ผมเชื่อแล้ว ถ้าพี่พูดขนาดนี้ ครับผม ขอบพระคุณมากเลยครับพี่โต้ง ครับผม แล้วเดียวดูตอนกลางวันน่ะว่าเป็นยังไงครับ 555555 แสบตาเลยละครับ ขาวเกิน 555555 ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อย ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 7 พฤษภาคม 2558 ครับ

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย