Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• ธันวาคม 17, 2017, 02:59:37 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: BREMBO F50+จานRUNSTOP (อยากได้เบอร์โทรคุณleckครับ)  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ae3434

• เทิร์นโปรแล้ว
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 3

• หมายเลขสมาชิก: 950

• ผู้ตั้งกระทู้

ใช้G7 2.4 ครับ ตอนนี้ใส่จานขยายRUNSTOP+คาลิปเปอร์เดิม แล้วยากเปลี่ยนเป็น BREMBO F50 + จานRUNSTOPจาน2ชิ้น ฮับอลูมิเนียม

แต่กังวลเรื่องน้ำหนักของคาลิปเปอร์และจาน ว่าจะหนักกว่าจานขยายคาลิเปอร์เดิมที่ใช้อยู่มากมั้ย กลัวว่าถ้าเบรกหนักแล้วอัตราเร่งจะไม่ดี

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 09:35:00 pm โดย ae3434 »

chaiyoyoyo กกน #022

• เข้าขั้นระดับเทพ
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 36

• หมายเลขสมาชิก: 56
  • กกน#022
Re: รบกวนถามน้ำหนักของเบรกBREMBO F50+จานRUNSTOP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 06:16:35 am »
  • Publish

• น้ำหนักต่างกับของเดิมไม่มากนัก. ไม่มีผลกับอัตตราเร่งเท่าไหร่ครับ. ปกติรถที่ใส่เบรคจนาดนี้ก็ต้องทำมาแรงมากพอตัวอยู่แล้วถึงต้องใส่เบรค f 50 เพราะถ้ารถไม่ได้แรงมากมายทำมานิดหน่อย ใส่เบรคแพงเกินไปก็เปลืองเงินเปล่าๆ.

ae3434

0%

Re: รบกวนถามน้ำหนักของเบรกBREMBO F50+จานRUNSTOP
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 08:33:02 am »
  • Publish

• ขอบคุณครับ  :)

*แล้วถ้าเป็นชุดเบรกของ ATS 4POT พร้อมจาน355 ของATS จะเบากว่ามั้ยครับ เพราะเค้าบอกว่าของเค้า

ทำจาก Aluminium Force แข็งแรง ทนทาน น้ำหนักเบา (ดูจากหน้าเวปของเค้ามา) แต่ไม่รู้ใช้ดีและทนหรือเปล่า แต่ราคา

ถูกว่าBREMBO

*แล้วจาน ATS กับจาน RUNSTOP อันไหนดีกว่าครับ

ปรกติก็ไม่ได้ขับเร็วมาก ใช้งานต่างจังหวัดครับเต็มที่ก็150 แต่ผมสั่งล้อ ADVAN ไปก็เลยอยากใส่ให้มันดูเต็ม

คือได้ทั้งเบรกที่มันใจและได้สวยงามครับ

*แนะนำได้เลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 09:21:05 am โดย ae3434 »

LEcK

0%

• หมายเลขสมาชิก: 317
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 09:57:38 pm »
  • Publish

• จัดได้เลยครับ เบรคมั่นใจชัวร์ และสวยงาม ครับ

ผมใส่ มาแล้ว หายคัน จบเรื่องเบรค ครับ

หน้า F50+355 กับ หลัง lotus gt 4 pot +345

จากสำนัก HQ performance+RUNSTOP ครับ

chaiyoyoyo กกน #022

0%
    • คะแนน ชื่นชม: 36

• หมายเลขสมาชิก: 56
    • กกน#022
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:34:27 pm »
  • Publish

• เอทีเอส เจบีที  เบรคไต้หวันคุณภาพตามราคา แต่ได้ของใหม่  F50 ของใหม่ราคาคงจับไม่ไหวหรอกครับ ระยะยาว แค่เปลี่ยนผ้าเบรคชุดละ 8,000 ก็อ๊วกแล้ว
    ถ้าขับไม่เร็ว รถไม่ได้แรงมากมาย จุดประสงค์แค่ใส่แล้วเต็มสวย ไปหา วิโรจน์รันสต๊อป ทั้งชุด จานและคาลิเปอร์ ลงตัวแน่ แต่ต้องใส่ล้อไปก่อน เวลาใส่เบรคจะได้ปรับให้พอดีล้อสวยงาม ไม่ชิดและห่างก้านล้อเกินไป ได้ของใหม่คุณภาพพอตัว ดีกว่าของติดรถแน่นอน สวยงาม ประหยัด

ae3434

0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 02:59:09 pm »
  • Publish

• เอทีเอส เจบีที  เบรคไต้หวันคุณภาพตามราคา แต่ได้ของใหม่  F50 ของใหม่ราคาคงจับไม่ไหวหรอกครับ ระยะยาว แค่เปลี่ยนผ้าเบรคชุดละ 8,000 ก็อ๊วกแล้ว
    ถ้าขับไม่เร็ว รถไม่ได้แรงมากมาย จุดประสงค์แค่ใส่แล้วเต็มสวย ไปหา วิโรจน์รันสต๊อป ทั้งชุด จานและคาลิเปอร์ ลงตัวแน่ แต่ต้องใส่ล้อไปก่อน เวลาใส่เบรคจะได้ปรับให้พอดีล้อสวยงาม ไม่ชิดและห่างก้านล้อเกินไป ได้ของใหม่คุณภาพพอตัว ดีกว่าของติดรถแน่นอน สวยงาม ประหยัด
    จัดได้เลยครับ เบรคมั่นใจชัวร์ และสวยงาม ครับ

ผมใส่ มาแล้ว หายคัน จบเรื่องเบรค ครับ

หน้า F50+355 กับ หลัง lotus gt 4 pot +345

จากสำนัก HQ performance+RUNSTOP ครับ

ขอบคุณครับ... :)

ae3434

0%

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:20:26 pm »
  • Publish

• จัดได้เลยครับ เบรคมั่นใจชัวร์ และสวยงาม ครับ

อยากได้เบอร์โทรคุณleckอะครับ 

อยากถามเรื่องเบรกชุดที่คุณleckใส่อยู่ ผมเล็งชุดนี้ไว้เหมือนเคยคุยกับคุณพีทไว้บางแล้ว

แต่อยากได้ข้อมูลจากผู้ใชจริง

แต่ผมไม่เห็นมีให้กดส่งPMครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณleckจนเกินไป โทรหาผมจักขอบคุณมากเลยครับ

ผมเอ๋ครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2012, 10:18:55 pm โดย ae3434 »

Pro.Po

0%
    • คะแนน ชื่นชม: 11

• หมายเลขสมาชิก: 89
    Re: BREMBO F50+จานRUNSTOP (อยากได้เบอร์โทรคุณleckครั
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:23:31 pm »
  • Publish

• มีสาวกทำเบรคเพิ่มอีกคันละ 8)

LEcK

0%

• หมายเลขสมาชิก: 317
    Re: BREMBO F50+จานRUNSTOP (อยากได้เบอร์โทรคุณleckครั
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:07:27 am »
  • Publish

• เดี๋ยวตอนบ่ายโทรไปคุยด้วยจร้า ขอไหว้เจ้าก่อนน๊า

>@2m~#

• มืออาชีพตัวจริง
      0%
    • คะแนน ชื่นชม: 4

• หมายเลขสมาชิก: 61
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:41:52 am »
  • Publish

• ขอเก็บตัง 2 ปีครับ อิอิ  ;D
    รักที่สุดคือ " ในหลวง " ,, หวงที่สุดคือ " แผ่นดิน "

161

0%
    • คะแนน ชื่นชม: 52

• หมายเลขสมาชิก: 18
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:46:40 am »
  • Publish

• F 50 ขาดตลาด ไม่รู้จะมีของแล้วรึยัง   :-\ :-\ :-\

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย