Facebook AccordClubThailand Click เลย

AccordClubThailand.com

• พฤษภาคม 26, 2018, 04:53:15 pm
  • ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: *** มีใครรู้จักเจ้าของรถคันนี้บ้างครับ **** Accord 2008 2.4 EL NAVI สีขาว ทะเบียน กธ 518 ภูเก็ต  (อ่าน 1540 ครั้ง)

magolf

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • ค่าพลังโพส:
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 0

• หมายเลขสมาชิก: 5572

• ผู้ตั้งกระทู้

Accord 2008 2.4 EL NAVI สีขาว ทะเบียน กธ 518 ภูเก็ต

เนื่องจากผมเป็นเจ้าของรถเดิมที่ภูเก็ต ก่อนที่จะขายให้เต้นท์ และขายให้เจ้าของปัจจุบันที่กรุงเทพ โดยได้ขายไปตั้งแต่กลางปี 55 ได้รับจดหมายแจ้งว่ารถขับเกินความเร็วที่กฎหมายกำหนด 2 ครั้ง

ครั้งแรก 140 km/h วันที่  25 พ.ย. 55 บริเวณทางด่วนบางพลี-สุขสวัสดิ์

ครั้งที่ 2 146 km/h วันที่ 22 ธ.ค. 55 บริเวณมอเตอร์เวย์

ถ้ามีใครรู้จักเจ้าของรถคันนี้ในปัจจุบัน ช่วยให้ติดต่อหาผมด้วยครับ ที่ [email protected] เพื่อผมจะได้ส่งจดหมายแจ้งเรื่องค่าปรับไปให้ทั้งสองฉบับ และช่วยแจ้งเตือนให้ขับรถช้าๆหน่อยนะครับ

ปล. ฝากบอกด้วยว่ารถเอาไปแต่งเพิ่มมาสวยดีครับ

161

• เข้าขั้นระดับเทพ
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 52

• หมายเลขสมาชิก: 18

de EASTA

• เทิร์นโปรแล้ว
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 3

• หมายเลขสมาชิก: 1193

...แสดงว่ายังไม่ได้โอนชื่อเจ้าของรถในเล่มน่ะสิ จดหมายถึงได้ส่งไปที่เจ้าของเก่า ??? :D00

meechai_s

• มือสมัครเล่น
  • **
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 4

• หมายเลขสมาชิก: 1457

อันนี้ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ เพื่อสอบถามท่านผู้รู้ต่อไป
ว่า...อย่างกรณีนี้ ขายรถไปแล้ว แต่เจ้าของใหม่ยังไม่โอน
แล้วประวัติการขับขี่(รถเร็ว)แบบกรณีนี้ จะส่งผมถึงเจ้าของรถเดิมหรือเปล่าครับ
(ประวัติการขับขี่ ที่เกี่ยวกับใบขับขี่น่ะครับ เพราะผมก้อเจอกรณีคล้ายกัน
คือรถชื่อผม แต่น้าเอาไปใช้ แล้วไปฝ่าไฟแดงมาน่ะครับ ใบสั่งเลยโดนส่งมาที่ผมครับ)

ขอบคุณครับ

magolf

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 5572

• ผู้ตั้งกระทู้

ติดต่อทางเต้นท์ที่ขายไปแล้วครับ แจ้งว่าขายให้ลูกค้าโดยจัดไฟแนนซ์เปลี่ยนเป็นทะเบียน กทม. แล้ว แต่เนื่องจากทะเบียนขาด ทำให้ต้่องใช้ทะเบียนเก่าไปก่อน ก็งงๆอยู่ว่าจะเอาไงต่อ แต่เต้นท์บอกผมไม่เกี่ยวไรกับผมแล้ว ทิ้งจดหมายไปเฉยๆเลย ไม่ต้องสนใจ เดี๋ยวตำรวจก็ไปตามหาเจ้าของรถคนใหม่ จากการประวัติการโอนเปลี่ยนเจ้าของเอง ไม่รู้ว่าควรจะเชื่อที่เต้นท์บอกดีมั้ย

Keroro อ๊บๆ

• **
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 3

• หมายเลขสมาชิก: 515
  • I love my space

ถ้าไม่จ่ายค่าปรับ แค่ต่อทะเบียนสิ้นปีไม่ได้ครับ   ส่วนตัวผมโดนประจำ ลุ้นเอาว่ามันจะลงบันทึกไหม ถ้าต่อทะเบียนไม่ผ่าน ก็แค่ไปจ่ายค่าปรับ

ปล.ปีหนึ่งโดนเกือบสิบใบ  เส้น เชียงราย-พะเยา

sofern_999<Alumni>

• มืออาชีพตัวจริง
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 2

• หมายเลขสมาชิก: 1339
  • "ยิ้มไว้แล้วทุกอย่างจะดีเอง"

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเราแล้วครับ...เนื่องจากเรามีสัญญาซื้อขายลงวันที่และเซ็นต์ชื่อไปแล้วครับ...เฉยๆไว้แต่อย่าพึ่งทิ้งใบสั่งครับ

"ขับรถบนถนนมีน้ำใจต่อกันนะคับ"

dremminice

• **
    0%
  • คะแนน ชื่นชม: 4

• หมายเลขสมาชิก: 3479

เก็บสัญญาซื้อขายไว้ดีๆครับ เผื่อมีปัญหา

Vishnu7835

• *
    0%

• หมายเลขสมาชิก: 5943
  • Gen 6 เพิ่งหัดแต่งครับ

อยู่ภูเก็ตเหมือนกันนะครับ ยังไงพบเจอจะบอกให้นะครับ
รถมันแรงน่ัครับ คนที่นี่ก็ขับรถยังจะจรวดทางเรียบเลย

Facebook Comments

Facebook AccordClubThailand Click เลย