ตุลาคม 23, 2014, 06:00:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เข้าหน้า Webboard ใหม่ได้ที่นี่ >>> Click <<<

หน้าแรก   เว็บบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอป้ายทะเบียนใหม่  (อ่าน 823 ครั้ง)
...ตั้มคาบ...
ผู้อาวุโส

รักที่สุดเลย ACT

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:53:42 AM »

จะขอป่ายทะเบียนใหม่เลขเดิมต้องทำยังไงบ้างครับ โดนตำรวจเรียกทุกด่านเลยอะ ไม่มีทะเบียน เบื่อคับ

ขายผ้าคุมรถ ผ้าใบ เต้นกลางแจ้ง ผ้ากันไฟ มายาวนานกว่า 40ปี
http://www.yannawacanvas.com/photogallery.php?album=2
jackie3.0 TaKaRa CaR W@sH
เป็นผู้ใหญ่แล้วนะ

พรุ่งนี้จะแดกอะไร

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 10:59:31 AM »

เท่าที่เคยทำมาก็จะมีใบแจ้งความ และทะเบียนรถนะครับอันนั้กรณีของเก่าหาย หรือถ้าของเก่าตัดมาก็เอาอันเก่าไปขนส่งแจ้งชำรุดแล้วเลี่ยนใหม่นะครับ หรือรอผู้รู้จริงตอบอีกทีนะครับ

ผู้อาวุโส

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:02:58 AM »

ใช้เวลานานหรือเปล่าครับกว่าจะได้

ขายผ้าคุมรถ ผ้าใบ เต้นกลางแจ้ง ผ้ากันไฟ มายาวนานกว่า 40ปี
http://www.yannawacanvas.com/photogallery.php?album=2
Aoi accord

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:15:50 AM »

กรณีของเก่าชำรุดหรืออยากได้ใหม่แต่ไม่ได้หาย ต้องไปขนส่งถอดแผ่นป้ายขึ้นไปแสดงพร้อมBook สีฟ้าแล้วกรอกแบบฟอร์มที่ขนส่งระบุของเดิมชำรุดขอเปลี่ยนป้ายใหม่ (หน้า-หลัง = 200 บาท)  ป้ายที่ถอดไปแสดงก็นำกลับมาใช้ไปก่อน จากนั้นก็รอไม่เกิน 2 สัปดาห์ ในใบเสร็จขนส่งจะมีเบอร์โทรตรงแผนกป้ายทะเบียน  เราก็ลองโทรไปสอบถามว่าของมารึยัง  เค้าจะให้เราดูวันที่ในใบเสร็จระบุไว้ว่าวันไหน ของlotวันที่เนี้ยมารึยัง เพราะที่เคยทำมาป้ายเดิมสีถลอกปอกเปิกดูไม่รู้ว่าเลขอะไรแล้วออกต่างจว.เคยโดนตำรวจเรียกน่ะ (รถบริษัทฯ) กลับมาก็เลยไปทำเรื่องขอใหม่จ้า. Lips Sealed  ไว้รอคนอื่นๆ มาตอบด้วยแระกัน Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2007, 01:29:49 PM โดย Aoi accord » บันทึกการเข้า

jackie3.0 TaKaRa CaR W@sH

พรุ่งนี้จะแดกอะไร

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:22:33 AM »

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับตอบพี่ทำไห้พ่อไปทำไห้ ประมาณ7วันเขาเอามาไห้แต่จริงๆไม่รู้กี๋ว้น พี่คิดว่าไปเช้าๆวันเดียวได้นะครับ

kaik เบื่อจัง อยากไปเที่ยว
ผู้อาวุโส

อะไร ๆ ก็ของคนอื่นเค้าของเราไม่เห็นมี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:53:04 AM »

ผมไปแจ้งความว่าป้ายหายครับ  บอกว่าโดนขโมยไป  แล้วก็เอาใบแจ้งความไปที่ขนส่งขอป้ายใหม่ครับ   ไม่กี่ร้อยครับประมาณ 500 ไม่เกินครับ   ถ้ายังผ่อนไม่หมดก็ให้ไฟแน้นจัดการให้เลยครับ  ของผมฮอนด้าจัดการขอป้ายใหม่ให้ 600 ครับ  แต่ว่าต้องไปแจ้งความก่อนนะครับ 

Wealth

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 12:49:46 PM »

แผ่นละ 100 บาทคับ
นำใบแจ้งความป้ายทะเบียนหาย ไปพร้อมกับสมุดทะเบียนรถ (เล่มฟ้าๆน่ะ)
2 สัปดาห์คับ
ถ้ารถติดไฟแนนซ์ ให้ทำเรื่องยืมสมุดทะเบียนรถ แล้วไปดำเนินการเอง ... ถ้าสะดวกนะ
ถ้าไม่สะดวก ก้อเอาใบแจ้งความ ไปให้ไฟแนนซ์จัดการให้ เค้าจะบวกค่าดำเนินการ ก็น่าจะราวๆ 500-600 นะ (ถามเค้าก่อน)
ลองบวก-ลบ ค่าน้ำมันกะค่าเสียเวลาดูตามสะดวกนะคับ

ได้ป้ายไวๆ นะคับ ดีกว่าเสียค่าปรับ

ปล. เคยโดนจับไม่ติดป้าย บอกมันว่าทำแล้วยังไม่ได้ แม่งไม่สน มันบอกว่า ตามกฏหมาย"ไม่ติดแผ่นป้าย วิ่งไม่ได้"
นึกในใจ แล้ว 2 อาทิตย์ กรูต้องจอดเหรอเนี่ย มันบอกอีกว่า ถ้าออกมาวิ่งแล้วโดนจับ ก็ต้องเสียค่าปรับ (200 ค่าโง่วันนั้น)

อีกคดี ... รถน้องชาย (หมูช่อง3) ไปทำป้ายที่คลองถม เพราะป้ายเก่ามันเป็นรอย ไม่สวย ค่าทำ 200 รอรับชั่วโมงก่า
โดนจับอีก ... ข้อหาไม่มีตรา ขส. ซวยไปอีก 200 ดีนะไม่โดนแผ่นหลังยาวอีกกระทง ไม่งั้นอีก 300 (เคยโดนมาแล้ว)

ผู้อาวุโส

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 01:04:55 PM »

แบบนี้ไม่รู้จะโดนเรียนกอีกกี่ครั้ง Angry เบื่อจังเลย

go6
ผู้อาวุโส

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 08:19:39 AM »

ไม่ต้องไปแจ้งความก็ได้ครับ เข้าไปที่ขนส่งได้เลยครับ บอกว่าทะเบียนหาย จ่ายตัง 105 บาท รอ 2 อาทิตย์ ก็ได้ทะเบียนใหม่แล้วครับ
แต่สัก 10 วัน โทรไปเช็คก่อนก็ได้ครับ เผื่อทะเบียนมาเร็วน่ะครับ
ตอนผมไปเอาทะเบียนใหม่ก็ ประมาณ 10 วันน่ะครับ ทะเบียนก็ได้แล้วอ้ะครับ

อย่าโบกเลยจ่า พกมาแค่สองร้อย
TurboYeh`D$..014`
ผู้อาวุโส

turboyeh.hi5.com

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 03:40:26 PM »

ไปที่ขนส่งอ่ะ น่าจะที่จตุจักร แจ้งป้ายทะเบียนหาย ไม่กี่ตัง ไม่ต้องคืนของเก่าด้วย รอไม่นาน Cheesy Cheesy

Somebody wants you, somebody needs you
Somebody dreams about you every single night...

That somebody's me...that somebody's me
หน้า: [1]
  พิมพ์