ตุลาคม 25, 2014, 11:44:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เข้าหน้า Webboard ใหม่ได้ที่นี่ >>> Click <<<

หน้าแรก   เว็บบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยนะครับบบ  (อ่าน 474 ครั้ง)
Mugen speed
เป็นผู้ใหญ่แล้วนะ

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 10:51:21 AM »

อยากทราบว่า มีโรงเรียนสอนขับรถที่ไหนดีๆ บ้างครับ   พอดีจะให้น้องชายไปเรียนครับบ     ขอเปนแถสพระราม2-3  นะครับ   หรือแถวคลองสาน  เจริญนครก้อได้ครับ    แนะนำด้วยนะครับ    Wink Wink
[AcT]_Tu[มีทติ้งครั้งที่19 ...ไปช่วยเหลือโรงเรียนยากไร้กัน]
++ Accord Vip ++
Global Moderator
ผู้อาวุโส

アコード = Accord

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 10:53:26 AM »

แนะนำร้านที่สอนแล้วทำใบขับขี่ให้ด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาวุ่นวายภายหลัง

แถวท่าน้ำคลองสานมีครับ แต่ไม่รู้ว่าดีมั้ย .. Cheesy

เทศบาลACTยินดีต้อนรับ...
chinook@accordclub
WWW.AccordClubThailand.COM
ผู้อาวุโส

Simple, Direct & Economic

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:19:56 AM »

สิงห์ racing school ครับ                     Grin

เห็นพี่ตู่ ตอบไปแล้วเลยไม่รู้จะตอบอะไร  ครับ อิอิ

Mugen Complete Car :
GruppeM Air Intake System  /  Mugen Exhaust System / Mugen NR10 / Mugen Suspension System / Brembo Brake System / e-manage tuned by JUN
Mugen speed

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:40:38 AM »

โห  โพสแปปเดียวมีคนมาตอบแร้วววว  อิอิ Grin Grin     ขอบคุณครับบบ  เด่วผมจะลองดู  อาจจะยกAccord  ให้น้องชายขับ     และผมจะใช้อะไรดี Tongue Tongue
KAiToK 2.4 i vtec

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 01:15:49 PM »

พูดตรงๆนะ  รร.สอบขับรถอ่ะ

ขับเปนยากมากๆถ้าไม่มี sense อ่ะนะ

แม่ผมอ่ะ  ไปเรียน 15 ชม.  หมดไป 5  พันมั้ง

ขับยังเลื้อยเปนงูเลย  ถอยซองก็ไม่เปน  ทำแป้ะไรไม่เปนเลย

แถมขับเฉี่ยวรถเมล์อีกต่างหาก    ใบขับขี่สอบตั้ง 2 ครั้ง

ครูสอนบอกบางคน   เรียนตั้งปีนึงยังไม่เปนเรย

แนะนำนะ  พี่น้องสอนกันเอง   ดีกว่า

หาหมู่บ้านรถน้อยๆ  สอนให้เลี้ยงพวงมาลัยเปนก่อน   ถอยตรงๆยาวๆได้ก่อน

สอบปรับกระจะมองกระจก  แล้วพอพาออกถนนใหญ่อ่ะ   พอคนขับแถออก  ก้อเอื้อมมือไปดึงพวงมาลัย

ถ้าเกิดคนขับข้างหน้าเบรคแล้วจะจิ้มตูดคันหน้า  ก้อดึงเบรคมือได้คับ

แต่ดึงแบบกดปุ่มไว้นะ  แต่ถ้าขับเร็วมากห้ามดึงคับ

นี่เปนวิธีที่พ่อผมสอนขับรถอ่ะคับ   ลองดูนะคับ
Mr.OffER DS[016]&KiENG
ผู้อาวุโส

TaKaRa Project VIP Style

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 01:21:49 PM »

พูดตรงๆนะ  รร.สอบขับรถอ่ะ

ขับเปนยากมากๆถ้าไม่มี sense อ่ะนะ

แม่ผมอ่ะ  ไปเรียน 15 ชม.  หมดไป 5  พันมั้ง

ขับยังเลื้อยเปนงูเลย  ถอยซองก็ไม่เปน  ทำแป้ะไรไม่เปนเลย

แถมขับเฉี่ยวรถเมล์อีกต่างหาก    ใบขับขี่สอบตั้ง 2 ครั้ง

ครูสอนบอกบางคน   เรียนตั้งปีนึงยังไม่เปนเรย

แนะนำนะ  พี่น้องสอนกันเอง   ดีกว่า

หาหมู่บ้านรถน้อยๆ  สอนให้เลี้ยงพวงมาลัยเปนก่อน   ถอยตรงๆยาวๆได้ก่อน

สอบปรับกระจะมองกระจก  แล้วพอพาออกถนนใหญ่อ่ะ   พอคนขับแถออก  ก้อเอื้อมมือไปดึงพวงมาลัย

ถ้าเกิดคนขับข้างหน้าเบรคแล้วจะจิ้มตูดคันหน้า  ก้อดึงเบรคมือได้คับ

แต่ดึงแบบกดปุ่มไว้นะ  แต่ถ้าขับเร็วมากห้ามดึงคับ

นี่เปนวิธีที่พ่อผมสอนขับรถอ่ะคับ   ลองดูนะคับ

จริงครับเยี่ยมครับ

โปรดอย่าปล่อยให้ความเครียดและ ความเหนื่อยล้าจากการทำงานหนัก มาทำลายความรักระหว่างเรา...

อย่าให้สิ่งที่เคยสร้าง เคยพยายามทำมัน ต้องสูญสลายไป เพียงเพราะอารมณ์ชั่ววูบ..
chinook@accordclub
WWW.AccordClubThailand.COM
ผู้อาวุโส

Simple, Direct & Economic

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 01:29:22 PM »

สอนกับ คนในครอบครัวต้องใจเย็นๆครับ
ผมจะทะเลาะกับพ่อเพราะ เค้าสอนผมขับรถเนี๊ยะแหละ ครับ

อีกอย่างนึง ถ้าเป็นแฟนกัน สอนขับรถเนี๊ยะเพิ่งจีบใหม่ๆ สอนได้ครับ ถ้า เป็นแฟนนานแล้วหรือไม่ก็แต่งงานแล้ว สอนกันนี่ รถระเบิดแน่ครับ

ต้องใจเย็นๆ  หาถนนโล่งๆ ให้ชินก่อน แล้วค่อยลุยถนนจริงครับ 

อย่าลืมประกันด้วยนะครับ

Mugen Complete Car :
GruppeM Air Intake System  /  Mugen Exhaust System / Mugen NR10 / Mugen Suspension System / Brembo Brake System / e-manage tuned by JUN
Mugen speed

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 01:52:03 PM »

ผมก้อยากจะสอนเอง  แต่ไม่มีเวลาครับบบบบ Cry Cry Cry
TINGMaN { LS-007 } รับออกแบบบุตร-ธิดาทั้งในและนอกสถานที่
ผู้อาวุโส

ติ๊งแมนแสนสะท้าน

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 02:02:32 PM »

มีที่ไหน "ซื้อ" ใบขับขี่ได้เลยมะครับ

เอาแบบเร็วๆ ไม่ต้องสอบ

แรดอย่างสุภาพ ร่านอย่างมีสกุล สถุลแบบเป็นกันเอง
[ .. adkaskel .. ]
ผู้อาวุโส

++++++อบอุ่นจังบ้านนี้++++++

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 04:08:07 PM »

สอนกับ คนในครอบครัวต้องใจเย็นๆครับ
ผมจะทะเลาะกับพ่อเพราะ เค้าสอนผมขับรถเนี๊ยะแหละ ครับ

อีกอย่างนึง ถ้าเป็นแฟนกัน สอนขับรถเนี๊ยะเพิ่งจีบใหม่ๆ สอนได้ครับ ถ้า เป็นแฟนนานแล้วหรือไม่ก็แต่งงานแล้ว สอนกันนี่ รถระเบิดแน่ครับ

ต้องใจเย็นๆ  หาถนนโล่งๆ ให้ชินก่อน แล้วค่อยลุยถนนจริงครับ 

อย่าลืมประกันด้วยนะครับ

มันเป็นสัจธรรมครับนุ้ก   Lips Sealed Lips Sealed

aekkawut act-5244
ผู้อาวุโส

อยากไปมีตติ้งอีกจัง

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 05:32:18 PM »

มีที่ไหน "ซื้อ" ใบขับขี่ได้เลยมะครับ

ใจร้อนจริง ๆ เลย พ่อคุณ
 Lips Sealed

KAiToK 2.4 i vtec

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 06:37:45 PM »

ซื้อได้แต่แพงอ่ะคับเพราะว่าเดวนี้ ใบขับขี่ขึ้นกับขนส่งแล้ว  ไม่ได้ขึ้นกับ ตำรวจเหมือนตะก่อน

ใบขับขี่ถ้าจะซื้อนี่ต้องจ่ายเปนด่านๆเลยอ่ะคับ

แต่ผมคิดว่าต่างจังหวัดน่าจะได้อ่ะคับ  แต่ขอบอกว่าสอบเองง่ายนะคับ  แม่ผมขับรถไม่เอาอ่าวเลย  แต่สอบผ่าน

แปลกดีเหมือนกัน   แต่แม่เค้าเฟิร์มว่าไม่ได้ซื้ออ่ะคับ  ซึ่งก็น่าจะจริงเพราะแม่ผม  ค่อนข้างประหยัด คับ 555
TINGMaN { LS-007 } รับออกแบบบุตร-ธิดาทั้งในและนอกสถานที่
ผู้อาวุโส

ติ๊งแมนแสนสะท้าน

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:35:53 PM »

ซื้อได้แต่แพงอ่ะคับเพราะว่าเดวนี้ ใบขับขี่ขึ้นกับขนส่งแล้ว  ไม่ได้ขึ้นกับ ตำรวจเหมือนตะก่อน

ใบขับขี่ถ้าจะซื้อนี่ต้องจ่ายเปนด่านๆเลยอ่ะคับ

แต่ผมคิดว่าต่างจังหวัดน่าจะได้อ่ะคับ  แต่ขอบอกว่าสอบเองง่ายนะคับ  แม่ผมขับรถไม่เอาอ่าวเลย  แต่สอบผ่าน

แปลกดีเหมือนกัน   แต่แม่เค้าเฟิร์มว่าไม่ได้ซื้ออ่ะคับ  ซึ่งก็น่าจะจริงเพราะแม่ผม  ค่อนข้างประหยัด คับ 555

แพงนี่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ....

ไม่ใช่ของผมอ่ะ ของแฟน

แรดอย่างสุภาพ ร่านอย่างมีสกุล สถุลแบบเป็นกันเอง
หน้า: [1]
  พิมพ์