กันยายน 18, 2014, 12:38:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เข้าหน้า Webboard ใหม่ได้ที่นี่ >>> Click <<<

หน้าแรก   เว็บบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องไฟโปรเจคเตอร์  (อ่าน 708 ครั้ง)
kaeyai
มาใหม่จ้า
*

NO IF,NO BUT

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:22:51 PM »

มันมีข้อเสียอย่างไรบ้าง เช่นการดูแลรักษา,อายุการใช้งาน  แล้วซื้อมาสมารถใช้กับหลอดไฟเดิมได้เลย หรือ ต้องไปเปลี่ยนหลอดเป็นพวก hid รึเปล่าครับ

tho....tho
วัยรุ่น วัยรัก วัยเรียน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:01:02 PM »

มันมีข้อเสียอย่างไรบ้าง เช่นการดูแลรักษา,อายุการใช้งาน  แล้วซื้อมาสมารถใช้กับหลอดไฟเดิมได้เลย หรือ ต้องไปเปลี่ยนหลอดเป็นพวก hid รึเปล่าครับ
ข้อเสีย คือ เสียตังค์แหละครับ การรักษา ก็ต้องดูแลหน่อยครับ เพราะมองเห็นได้ง่ายมากครับ ถ้าเป็นรอย หลอดที่ใช้ได้ มีทั้งแบบ ใช้ได้กับหลอดเดิม และหลอดเบอร์อื่นครับ

จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็นพวก hid ไหม ผมว่าจำเป็นนะครับ เพราะความสว่างของแสง จะหายไปค่อนข้างเยอะครับ ติดเพิ่มน่าจะดีกว่าครับ

***Times so Now*** _ เก็บตังค์(อีกนาน)...(^_^)
เป็นผู้ใหญ่แล้วนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:43:00 PM »

ครับ ลูกแก้ว ต้องดูส่วนหลอดใสกันได้ การกระจายของแสงต้องดูอีกทีครับ Wink
>เฉ๋าก๋วย_ตาชมพู<

ไม่บ้าอำนาจ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 03:11:34 PM »

สนใจแลกไหมอ่ะคับ
ผมอยากกลับไปใส่โคมเดิมอ่ะ

ACCORD CG5 GROUP
                       THE 6TH GEN OF HONDA ACCORD ASSOCIATION
I_LOVE_GEN 6>เฉ๋าก๋วย_ตาชมพู<
ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต   
kaeyai
มาใหม่จ้า
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:22:25 PM »

โคมเดิมของผม มันเก่าแล้วอะถึงได้อยากลองเปลี่ยนไงอะครับ

TODSAGUN
Moderator
วัยรุ่น วัยรัก วัยเรียน

Accord คือตัวเชื่อมของพวกเรา ทุกอย่างอยู่ที่ ใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:10:35 PM »

โคมเดิมของผม มันเก่าแล้วอะถึงได้อยากลองเปลี่ยนไงอะครับ

ลองล้างโคมใหม่ ก็อาจจะดูใหม่ขึ้นได้น่ะครับ ลองดู เดิมๆเงาๆก็สวยครับ

>เฉ๋าก๋วย_ตาชมพู<

ไม่บ้าอำนาจ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:16:00 PM »

อืมๆ
ลองล้างดูก่อนไหมอาจจะกลับมาใสๆเลยนะ
อิอิ

ACCORD CG5 GROUP
                       THE 6TH GEN OF HONDA ACCORD ASSOCIATION
I_LOVE_GEN 6>เฉ๋าก๋วย_ตาชมพู<
ถนนไม่ใช่ครู อย่าเรียนรู้ด้วยชีวิต   
kaeyai
มาใหม่จ้า
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 04:47:40 PM »

ก็กะว่าได้ไฟโปฯมา ก็จะเอาเจ้าโคมเดิมนี่ล้างแล้วเก็บไว้ เผื่อวันหน้าเบื่อจะได้เอากลับมาใส่ใหม่ละครับ Cheesy

หน้า: [1]
  พิมพ์